Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi samsung cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi samsung cần giúp đỡ

em có 1 con tivi samsung cs3866z chạy con ic tong 8842 nó chết ic mành TDA 8356 nhưng thay ic mới vào lại chết luôn kiểm tra nguồn 46v thì nó dâng lên hơn 50v kiểm tra các linh kiện phụ rồi nhưng ko được bác nào biết bệnh này giúp em mới em xin cảm ơn trước

không tải thì nguồn nó cao hơn là đug rùi chứ bác
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

Comment

Nguyên văn bởi maianhxclsn Xem bài viết
      em có 1 con tivi samsung cs3866z chạy con ic tong 8842 nó chết ic mành TDA 8356 nhưng thay ic mới vào lại chết luôn kiểm tra nguồn 46v thì nó dâng lên hơn 50v kiểm tra các linh kiện phụ rồi nhưng ko được bác nào biết bệnh này giúp em mới em xin cảm ơn trước
      Chào bạn.Bạn kiểm tra lại phần lái xem có bị chạm.chập gì ko.
      TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
      Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
      Mobile : 0978304449
      yahoo: trongtuanvctv
      Mail:

Comment

không tải thì nguồn nó cao hơn là đug rùi chứ bác
        DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
        Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
        Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
        Email :

Comment

thank các bác để em kiểm tra lại

Comment

Nguyên văn bởi trongtuanvct Xem bài viết
            Chào bạn.Bạn kiểm tra lại phần lái xem có bị chạm.chập gì ko.
            em kiểm tra rồi lái ko chập máy chỉ có 1 vạch ngang xong lại ngắt bác nào có sơ đồ thì cho em với

Comment

em kiểm tra rồi lái ko chập máy chỉ có 1 vạch ngang xong lại ngắt bác nào có sơ đồ thì cho em với
              mình có nhưng kô biết gửi nên bạn qua bên tuyển tập sơ đồ cấm khen cấm hỏi đấy mà lấy

Comment

Bạn xem cái này thử,,,,,
                Attached Files
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

chào bác thuancoi1974 bác có cho em xin cái mã sevice của samsung chạy 8842

Comment

Nguyên văn bởi longvan Xem bài viết
                    chào bác thuancoi1974 bác có cho em xin cái mã sevice của samsung chạy 8842
                    + standby->p.std->help->power.on
                    +standby->display(info-,,)-> menu->mute->powver.on
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

cảm ơn bác nhiều để mai em thử xem sao.các đời khác em làm cũng tạm,nhưng con 8842 tìm lâu rồi mà không thấy.nếu bác có nhớ số con ic nguồn samsung 29z40he cho em nhé.em thay cao áp mất 400k rồi mà chạy nguồn đa năng nên tậm tịt lắm,cứu em với ngấm vào sâu quá rồi.mành=7845

Comment

Nguyên văn bởi longvan Xem bài viết
                        cảm ơn bác nhiều để mai em thử xem sao.các đời khác em làm cũng tạm,nhưng con 8842 tìm lâu rồi mà không thấy.nếu bác có nhớ số con ic nguồn samsung 29z40he cho em nhé.em thay cao áp mất 400k rồi mà chạy nguồn đa năng nên tậm tịt lắm,cứu em với ngấm vào sâu quá rồi.mành=7845
                        các máy samsung to thường chạy ic nguồn STR-W6750F,7 chân.

Comment

cảm ơn các bác đã giúp đỡ em thử xem sao...mãi mới mua được cao áp zin lại chưa ngon ngay đau đầu lắm các bác à

Comment

truong hop nay ban da kiem tra tai cua cong suat vec chua ?yoke .neu ban da kiem tra roi thi ban kiem tra nguon co on hay ko ,va xung vec dua toi ,va cac tu diot quang ic vec ban nhe

Comment

các bác giải thích chỉ dùm em với! em đang làm con ss 21m16mg bị lỏng chân tụ bi C sò làm hỏng sò. qua kiểm tra phát hiện Diode C sò bị rò . đã thay tụ bi và diode , sò ngang . khi cho máy chạy thì sò ngang rất nóng(sò có đệm 29 in) và đã thử nhiều con sò khác vẫn nóng. em kiểm tra các linh kiện phần ngang nhưng không thể tìm ra lỗi. anh em biết chỉ giúp em với.

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                              DD:0982 470 874
                              Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

maianhxclsn Tìm hiểu thêm về maianhxclsn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X