Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác e con tivi tung của này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác e con tivi tung của này với

các giúp e với e bó tay rồi à.bệnh nó thế này à.bật máy cao áp vẫn hoạt động bình thường nhưng không có hình cũng không tiếng im re luôn ạ.chỉnh g2 thì nổi tia quét ngược ạ.e đã cày đường ABL.đã thay ic tổng,vxl,nhớ.nhưng vẫn không được ạ.e đo các điện áp tại các chân của ic tổng là:chân ABL 1v,chân R,G input 0v riêng chân B input là 4v.chân RG output 2v.riêng chân B output 4v.chân RGB VCC 8v.máy chạy tổng LA76810a ạ!các bác giúp e với ạ!
    hãy làm theo cách của bạn!

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
    các giúp e với e bó tay rồi à.bệnh nó thế này à.bật máy cao áp vẫn hoạt động bình thường nhưng không có hình cũng không tiếng im re luôn ạ.chỉnh g2 thì nổi tia quét ngược ạ.e đã cày đường abl.đã thay ic tổng,vxl,nhớ.nhưng vẫn không được ạ.e đo các điện áp tại các chân của ic tổng là:chân abl 1v,chân r,g input 0v riêng chân b input là 4v.chân rg output 2v.riêng chân b output 4v.chân rgb vcc 8v.máy chạy tổng la76810a ạ!các bác giúp e với ạ!
    bạn kiểm tra la76810 lại xem,3 ngỏ ra rgb từ 3v.....có thể con ic bạn thay đã tèo rồi chăng

Comment

hay chập đèn rùi,đo g2 mất vol

Comment

các giúp e với e bó tay rồi à.bệnh nó thế này à.bật máy cao áp vẫn hoạt động bình thường nhưng không có hình cũng không tiếng im re luôn ạ.chỉnh g2 thì nổi tia quét ngược ạ.e đã cày đường ABL.đã thay ic tổng,vxl,nhớ.nhưng vẫn không được ạ.e đo các điện áp tại các chân của ic tổng là:chân ABL 1v,chân R,G input 0v riêng chân B input là 4v.chân RG output 2v.riêng chân B output 4v.chân RGB VCC 8v.máy chạy tổng LA76810a ạ!các bác giúp e với ạ!
        bạn đã nghĩ tới ic vi xử lí và rom chưa(có thể phần này chưa làm việc đâu)
        HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

abl co 1v la hơi thâp ban nên kt lai hơn nưa vơi pan nay ban lên khai thac ki thông tin tu khach hang môt điêu nưa la minh khuyên ban nên tâp chung vao sua mên xac xuât hong đen khong cao.chuc ban thanh công.

Comment

nếu ic vxl chưa làm việc thì ko có lệnh mở nguồn bạn ơi.mình đã thay ic vxl và ic tổng rồi.riêng ic tổng mình đã thay 3 con chứ ko ít có thể loại trừ ic tổng chết.các bạn giúp mình với.mình biết là đường ABL hơi thấp nhưng thay hết lk đường ABL vẫn vậy bạn à
            hãy làm theo cách của bạn!

Comment

nếu ic vxl chưa làm việc thì ko có lệnh mở nguồn bạn ơi.mình đã thay ic vxl và ic tổng rồi.riêng ic tổng mình đã thay 3 con chứ ko ít có thể loại trừ ic tổng chết.các bạn giúp mình với.mình biết là đường ABL hơi thấp nhưng thay hết lk đường ABL vẫn vậy bạn à
              đôi lúc vxl không chạy vẫn có lệnh mở nguồn đó bạn ạ (bạn cứ theo dõi mạch thật kỷ thì bạn sẽ rõ hơn vì sao lại thế)thực tế thì mình cũng đã từng gặp không ít lần như vậy còn để xác định xem vxl có làm viêc hay ko thì quá đơn giản mà bạn mình cũng góp ý như vậy thôi có gì bạn cùng ae diễn đàn thông cảm
              HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

Nếu tại ABL thì sao lại ko có tiếng.

Comment

lẩn quẩn làm khờ đó
                  khi định bỏ cuộc.
                  hãy nhớ lại lý do mình bắt đầu nó
                  .0975006559

Comment

tháo shocket ra đo 3 tia từ ic ra thử xem bạn
                    khi định bỏ cuộc.
                    .0975006559

Comment

áderftgyuiop[
                      khi định bỏ cuộc.
                      .0975006559

Comment

ABL sao 1v..xem lai ban oi

Comment

pạn ơi thế đã thay cao áp chưa .đúng là máy tau mà

gmail_______thengoc323
                          tel__________+84947015750
                          mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

Nguyên văn bởi ngoc_nam Xem bài viết
                            pạn ơi thế đã thay cao áp chưa .đúng là máy tau mà
                            chuẩn...thay cao áp test thử...nhưng rgb mà ra như vậy thì làm quái gì có hìh đc
                            DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                            Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                            Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                            Email :

Comment

Về tác giả

Collapse

tjeunjnzah Tìm hiểu thêm về tjeunjnzah

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X