Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp cục flyback

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp cục flyback

tình hình của là e 1 cục flyback nó sẹt điện còn có mùi khét nữa nhưng màng hình thì lên bình thường . e củng am hiểu 1 tí về điện nên muống thay, sẳng đó tìm hiểu và học hỏi luông nhưng không biết đi đâu mua và cách độc thông số như thế nào cho người bán hiểu. e ở sài gòn
    mong các bác giúp giùm e thank

Tivi gì, modell, đời ic tổng là gì, tiện thể cầm luôn cục cao ap đó đi.
    Như vậy là đủ
    hotline: 0938888333
    0944999598
    sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
    địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
    cơ quan chợ trời hà nội

Comment

Nguyên văn bởi hungkito Xem bài viết
      Tivi gì, modell, đời ic tổng là gì, tiện thể cầm luôn cục cao ap đó đi.
      Như vậy là đủ
      thank bác nhiêu lấm
      đời ic tổng có phải là những con số ghi trên con ic nhiều chân nhất phải k bác
      e hơi ngu mong bác chỉ giúp

Comment

Tốt nhất là bạn xem TV của vbạn đời nào ghi số rõ ràng ra giấy rồi ra chợ điện tử ở Sài gòn đến hàng chuyên về cao áp hỏi họ có cuộn cao áp lắp cho máy đó không nếu có thì về tháo cuộn cao áp ra nang đến hàng bảo có để so mẫu mua cho đúng bảo họ bảo hành bảo tỏi bao lâu về lắp không được mang ra đổi cho dễ bạn ạ chúc thành công...

Comment

nó xẹt điện có mùi khét vì nó bị hở đâu đó nên đánh lửa qua không khí .thông thường là núm ** cao su.tháo ra vệ sinh hoặc thay núm khác hơi đâu mà thay flyback
          Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
          Web :

Comment

không phải tại núm^^ bạn ơi mà từ cục flyback ra cộng dây màu đỏ.
            mình mua có rùi cảm ơn các bác nhiều.
            nhưng tại sao khi mở máy, thì nó lại bị mờ màng hình khoản 10 phút ròi nó nới trong lại. vậy là nguyên nhân gì dị các bác
            mong các bác giúp giùm e thanks các bác

Comment

Nguyên văn bởi Transistor2S Xem bài viết
              không phải tại núm^^ bạn ơi mà từ cục flyback ra cộng dây màu đỏ.
              mình mua có rùi cảm ơn các bác nhiều.
              nhưng tại sao khi mở máy, thì nó lại bị mờ màng hình khoản 10 phút ròi nó nới trong lại. vậy là nguyên nhân gì dị các bác
              mong các bác giúp giùm e thanks các bác
              Bạn mở hình sau khoảng 10p hình mới trong lại vậy bạn nên thay luôn socket đèn hình (chân đèn hình) vì chân đó đã cũ theo tuổi đời của máy nên chạy khoảng 10p nó nóng đủ khô hình mới trong được ....

Comment

cảm ơn bác nhiều lắm e làm được ròi cảm ơn các bác nhiều lắm. nhưng màng hình góc phải cao hơn góc trái 2cm là sao vậy các bác

Comment

bị lệch cuộn lái tia rồi (cái cuộn dây ở đuôi đèn) xả vít xíu rồi cân chỉnh lại là ok anh !

Comment

cảm ơn bác nhiều lắm e làm được ròi cảm ơn các bác nhiều lắm. nhưng màng hình góc phải cao hơn góc trái 2cm là sao vậy các bác
                    Vậy lại bị lệch cuộn lái tia theo thời gian của máy có thể có cục nam châm nào đó của phần lái tia bị rơi, bạn nhìn trên cuộn lái tia có cá vít vặn vặn nhẹ ra nhẹ nhàng điều chỉnh khi nào wng ý thì vặn chặt lại để cố định là được

Comment

cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. (xả vít) nó nằm ở vị trí nào trong ảnh dị các bác??
                      [IMG][/IMG]
                      Last edited by Transistor2S; 20-06-2013, 11:16.

Comment

Click image for larger version

Name:	Untitled-1 copy.jpg
Views:	1
Size:	92.5 KB
ID:	1380524
                        Ở vị trí đánh dấu nhé

Comment

mấy cây đèn vi tính này sợ lắm ........................

Comment

mình làm được ròi cảm ơn các bác nhiều lấm,các bác thật nhiệt tình.
                            cứ phát huy như vạy các bác nhé. thân!

Comment

tình hình của là e 1 cục flyback nó sẹt điện còn có mùi khét nữa nhưng màng hình thì lên bình thường . e củng am hiểu 1 tí về điện nên muống thay, sẳng đó tìm hiểu và học hỏi luông nhưng không biết đi đâu mua và cách độc thông số như thế nào cho người bán hiểu. e ở sài gòn
                              mong các bác giúp giùm e thank
                              Bạn ở SG thì ra chợ nhật tảo mua về thay là được thôi mà nó cũng rẻ thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

Transistor2S Tìm hiểu thêm về Transistor2S

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X