Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các cao thủ ơi!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các cao thủ ơi!!!

Tivi trung quốc chạy giải mã LA76810A khi đo ở dao động tại chân B sò ngang ko áp... Nguồn cấp 24v cho biến áp trước B sò vẫn đủ... Transistor C2383 ko chết.. Đo tại B trans này ko được 1v.. Nhưng khi tháo C2383 ra thì đo lại khoảng gần 2v... Theo các bác thì pan này bị gì ạ???

...Nếu bật máy mà thấy "dựng lông tay " rồi cắt luôn thì có dao động rồi bị cắt do một vài lý do nào đó như X-ray, quá tải, chập đâu đó của các nguồn do BA dòng sinh ra, đèn hình ...... Còn bật lên mà không thấy gì ngay từ đầu thì không có dao động ngay từ đầu. Bảo đảm nguồn B+ và VXL /on cho máy trước đã nhé !

Comment

mới mở máy lên thì B+ khoảng 70v.. Khoàng 10 giây sau nó đủ 110v. các nguồn khác đều đầy đủ hết...

Comment

Nguyên văn bởi mientay Xem bài viết
        mới mở máy lên thì B+ khoảng 70v.. Khoàng 10 giây sau nó đủ 110v. các nguồn khác đều đầy đủ hết...
        hut ho chan b+ ngay chân cao áp roi bât máy sem co tut nguôn b+ suong 70v ko neu ko thay tut suong 70v ma van 110v la 90% cao ap die rồi
        Mỉm cười thì có bạn, nhăn mặt thì có nếp nhăn.

Comment

à quên nói... em cắt chân b+ ra khỏi 110v rồi... cho vào bóng đèn tròn.. vấn đề là dao động ngang thôi

Comment

à quên nói... em cắt chân b+ ra khỏi 110v rồi... cho vào bóng đèn tròn.. vấn đề là dao động ngang thôi
            cao ap chap lên nguôn bi tut may tra vể trang thai tắt cho* lay cai cao ap khac vao thu sem
            Mỉm cười thì có bạn, nhăn mặt thì có nếp nhăn.

Comment

bạn nên kiểm tra nguồn nuoi cho la76810 sau đó dùng đồng hồ số đo tần số tại b-e của c2383 xem có 15625hz không nhé .điện áp bạn đo được chưa chắc đã là xung đâu nhé có khi là điện áp một chiều ,nên thay thử 76810
              ĐIỆN TỬ NGỌC LỄ
              đ/c ba hàng-tiên lữ -hưng yên
              dt 03216293151-0986475737

Comment

Nguyên văn bởi diendan Xem bài viết
                cao ap chap lên nguôn bi tut may tra vể trang thai tắt cho* lay cai cao ap khac vao thu sem
                Đây rồi nè bác, cái gì đơn giản thì làm trcs,
                Bạn chả cần thay cũng có thể bít đc dao động đã chạy chưa, và kết luận xem cao áp sống hay chết,
                Nhưng theo như bạn nói thì khả năng cao áp là rất cao
                hotline: 0938888333
                0944999598
                sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                cơ quan chợ trời hà nội

Comment

Tivi trung quốc chạy giải mã LA76810A khi đo ở dao động tại chân B sò ngang ko áp... Nguồn cấp 24v cho biến áp trước B sò vẫn đủ... Transistor C2383 ko chết.. Đo tại B trans này ko được 1v.. Nhưng khi tháo C2383 ra thì đo lại khoảng gần 2v... Theo các bác thì pan này bị gì ạ???
                  để kiểm tra xem có dao động hay ko rất đơn giản tháo B sò công suất ra mắc vào tai nghe hay loa nhỏ với đầu ra thứ cấp ba kích nghe xem có tiếng rít tần số cao ko là biết mà chú ý khi mới mở máy , vì nhiều máy cắt dd ngay sau dó

Comment

thời trước đấu boar dao động dòng cho máy nội địa phải kiểm tra đẻ vặn tần số cao lên rùi đấu vào máy , nếu tần số tụt thấp wá thì công suất dòng tèo ngay,

Comment

Nếu tất cả đều tốt thay thử 76810 xem thế nào.

Comment

Bạn xem nguồn có lệnh on of kô nếu kô thì bạn phải sửa cho b+ bật nên có 110v thì mới đảm bảo chứ nhiều khi mới bật nên có 70v thì nguồn có vấn đề đấy tốt nhất bạn nên đóng thử nguồn 3 dây xem sao

Comment

Nguyên văn bởi chipben12345 Xem bài viết
                          thời trước đấu boar dao động dòng cho máy nội địa phải kiểm tra đẻ vặn tần số cao lên rùi đấu vào máy , nếu tần số tụt thấp wá thì công suất dòng tèo ngay,
                          okie chỉ mình anh hiểu ý chủ tọp thui, a cho em hỏi f cao như thế có thật nghe đc không anh? tiếng nó như sao a có thể vd được ko ạ?
                          Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

cách này khả quang ko bác?

Comment

Về tác giả

Collapse

mientay Tìm hiểu thêm về mientay

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X