Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi magic ( trung quốc) màn hình sáng trắng không hiển thị xin được dúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi magic ( trung quốc) màn hình sáng trắng không hiển thị xin được dúp đỡ

các bác ơi em mới nhận con tivi magic (trung quốc) chay ic tổng 8873CPANG6F35 ic mành LA78040,
    Hiện tượng .bật máy lên màn hình sáng trắng mịn. vặn g2 lên vẫn có tia quét ngược. em đo kiểm tra đường nguôn 110v vẫn tốt ,đường 8v vẫn đủ. đường 180v lên bo đuôi vẫn đầy đủ. 3 chân R,G,B trên bo đuôi vẫn có 150v, bây giờ không biết phải làm sao xin các cao thủ cho ý kiến dúp em ...em xin chân thành cảm ơn
    đây là hình ảnh của nó. do em chụp bằng điẹn thoại nên nó vào ảnh có sọc đen vậy đó, trên thực tế nó có 1 màu trắng mịn vậy thôi. em văn g2 cao lên để nó nổi tia quét ngược cho các bác dễ nhìn đó.

Cho chạy AV xem sao đã rồi hãy tính tiếp. Mà có nhận khiển không vậy ? Khéo tèo con nhớ rồi, không thì VXL

Comment

cảm ơn bác lam-dt nha? hiện tại nó không điều khiển được . bấm vào phím cũng không có tác dụng nên không chuyển được chế độ video bác ah? có cáh nào khác k bác? mà nếu dùng con ic nhớ chay tổng la 76810 sang có được k bác

Comment

TV còn hiển thị k?

Comment

TV còn hiển thị k?
          nếu nghi ngờ ic nhớ bạn lấy 24c08 trắng lắp vào sẽ có hiển thị nhưng màn hình sẽ co vert
          nếu chạy bạn chép lại ic

Comment

Vậy thì chỉ có 1 trong 2 con đó thôi. Thay thử đi, từ dễ đến khó. Lưu ý gợi ý của bạn bom-

Comment

cảm ơn các bác đã quan tâm chỉ dẫn cho em nha? hiện tại nó vẫn đang mất nền xanh. không hiển thị gì cả các bác ah? hiện tại con ic tổng này em lại k có. còn nguyên nhân nào dẫn đến màn hinh sáng mịn, mất hiển thị nữa k các bác?

Comment

trước mắt tiến hành thay thử nhớ trước đi , nếu ko dc thì thay khiển , nguyên nhân thì chắc chắn chỉ có một trong hai trường hợp này thôi ! chúc vui.

Comment

Có nghĩa là không những IC, mà còn cả lk liên quan có thể khiến chúng không làm việc. Nói thế đâu có nghĩa là chỉ IC...Kt kỹ trước khi quyết định thay chúng như : nguồn nuôi, dao đông thạch anh, liên kết I2C, reset, mạch...

Comment

Nguyên văn bởi 0934533789 Xem bài viết
                    cảm ơn các bác đã quan tâm chỉ dẫn cho em nha? hiện tại nó vẫn đang mất nền xanh. không hiển thị gì cả các bác ah? hiện tại con ic tổng này em lại k có. còn nguyên nhân nào dẫn đến màn hinh sáng mịn, mất hiển thị nữa k các bác?
                    khả năng bị hư 2 đường xung data và clk từ khiển về giải mã , máy chỉ có dao động ngang để chạy cao áp thôi, thiếu 1 hoặc cả 2 xung này thì không hiển thị , không điều khiển, giống như hở chân POWER VXL ra rồi ép cho chạy vây. nhưng phải làm từng bước dễ trước là thay nhớ xem sao, đo xem 2 đường có nhấp kim không và thay VXL là biện pháp cuối thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

0934533789 Tìm hiểu thêm về 0934533789

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X