Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp tivi lg slim

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp tivi lg slim

chào các bác: tình hình là em có con lg slim chạy tổng LV76213 3C, mành LA78141, máy bị dâng nguồn và em đã sửa xong, bật lên máy chạy thì có những lằn ngang chạy từ dưới lên, ảnh động thì còn đỡ, nhưng ảnh tĩnh thì rất khó chịu như là bị nguồn yếu. em đã kiểm tra và thay hết tụ nguồn sơ thứ cấp, IC mành cũng đã thay, các điện áp từ nguồn cho đến boot đều rất đúng, bác nào gặp pan này rồi cho em biết với. thank.

Nguyên văn bởi vuonnha Xem bài viết
    chào các bác: tình hình là em có con lg slim chạy tổng LV76213 3C, mành LA78141, máy bị dâng nguồn và em đã sửa xong, bật lên máy chạy thì có những lằn ngang chạy từ dưới lên, ảnh động thì còn đỡ, nhưng ảnh tĩnh thì rất khó chịu như là bị nguồn yếu. em đã kiểm tra và thay hết tụ nguồn sơ thứ cấp, IC mành cũng đã thay, các điện áp từ nguồn cho đến boot đều rất đúng, bác nào gặp pan này rồi cho em biết với. thank.
    Bạn sờ thử cuộn seo bên sơ cẩp có nóng không?nếu nóng hư đìện trở khử từ.....chúc bạn thành công......

Comment

Nguyên văn bởi vuonnha Xem bài viết
      bạn thay cuộn lọc nhiễu AC đầu vào thử xem .

Comment

có thể bị khử từ giống n hư bạn dientukom nói đó bạn . mình mới làm 1 con bị như bạn nhưng ko phải lằn ngang mà là lằn sọc cứ chạy từ trái qua phải , mình làm phàn khử từ xong hết máy chạy ok

Comment

em đã làm như các bác nhưng vẫn không thay đổi, các bác có cao kiến nào nữa giúp em với.

Comment

vậy bạn dọn cỏ xung quanh con IC vec 7 chân đi , rồi dò từ con IC 7 chân đó đến IC tống dọn luôn mấy con tụ 50v/1nf

Comment

Về tác giả

Collapse

vuonnha Tìm hiểu thêm về vuonnha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X