Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các anh em làm ơn cho em hỏi về nguồn LCD Samsung LA32B450 ạ! (có up ảnh)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh em làm ơn cho em hỏi về nguồn LCD Samsung LA32B450 ạ! (có up ảnh)

Em nhận của khách con TV model như e nói trên ạ!
    Máy trong tình trạng mất nguồn!
    E ktra thấy con Q1820 (5N50UT) chập và =>> em thay!
    Kết quả là cắm điện thì đẹt 1 cái =>> cầu chì tiếp tục nổ
    Hiện tại e chưa biết nên tiếp tục như thế nào vì LCD e ko hề có kinh nghiệm, mong các anh em giúp đỡ ạ!
    Em cảm ơn trước!
    Ảnh bo nguồn ấy đây ạ:

Điện Tử - Máy Tính-Điện Thoại HUY VÂN
    Dương Quan - Thủy Nguyên - Hải Phòng
    ĐT: 01279 396 396 - 01216 255552
    Email:

tháo con Q1820 (5N50UT) bỏ đi rồi nắp cầu chì vào thử cắm điện xem máy chạy ko?
    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

hình chụp quá chói không nhìn thấy rõ phần sơ cấp , nhưng khả năng IC dao động nguồn , con nhỏ 8 pin bị hư rồi , bạn đo nguội tất cả các linh kiện cả sơ và thứ cấp , nhất là mấy diode zen , tụ đệm sò nguồn , sau khi đo và thay thế (nếu có hư) thì tháo sò nguồn ra , để trống, dò từ chân G của sò nguồn về IC ở chân nào , có 1 trở và diode nối vào chân đó của IC 8 chân nhỏ, thay cầu chì , cắm điện lại , đo áp cấp cho IC có chưa , rồi đo tại ngõ ra đến sò nguồn có áp(xung) ra không , khoảng 1-2v, nếu có thì mới gắn sò vào , còn nếu ngõ ra không có áp , hoặc áp có 5v trở lên thì tháo thay IC luôn .cái chính là đo kỹ các linh kiện , chứ không cắm vào lại bụp tiếp đó .

Comment

bạn thay con dèn trường k2645 trong máy tcl vào là ok

Nguyên văn bởi daolong83 Xem bài viết
        Hiện tại e chưa biết nên tiếp tục như thế nào vì LCD e ko hề có kinh nghiệm, mong các anh em giúp đỡ ạ!
        Em cảm ơn trước!
        Ảnh bo nguồn ấy đây ạ:

Comment

Em cảm ơn trước!
          Ảnh bo nguồn ấy đây ạ:

ko được thì mua bo khác bo này mình có giá thì alo nha

Comment

Em cảm ơn trước!
            Ảnh bo nguồn ấy đây ạ:
            Fed 5n50 chạy bù áp . Bạn tháo bỏ fed này phần nguồn vẫn chạy bình thường ( nhưng cao áp không chạy)
            -Nếu phần nguồn chạy tốt ,có 13v và 5v bên thứ cấp thì thay fed bù áp này vào , thay luôn FAN7530 và kiểm tra một số linh kiện rời trên mạch này sẻ ok
            - Nếu phần nguồn không chạy thì xem lại mạch nguồn BR0665 và mạch cao áp, tụ lọc nguồn chính... rồi mới gắn FAN7530 và 5n50 vào(5n50 có thể thay 6n60,K2564, ...)

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
              tháo con Q1820 (5N50UT) bỏ đi rồi nắp cầu chì vào thử cắm điện xem máy chạy ko?
              Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              hình chụp quá chói không nhìn thấy rõ phần sơ cấp , nhưng khả năng IC dao động nguồn , con nhỏ 8 pin bị hư rồi , bạn đo nguội tất cả các linh kiện cả sơ và thứ cấp , nhất là mấy diode zen , tụ đệm sò nguồn , sau khi đo và thay thế (nếu có hư) thì tháo sò nguồn ra , để trống, dò từ chân G của sò nguồn về IC ở chân nào , có 1 trở và diode nối vào chân đó của IC 8 chân nhỏ, thay cầu chì , cắm điện lại , đo áp cấp cho IC có chưa , rồi đo tại ngõ ra đến sò nguồn có áp(xung) ra không , khoảng 1-2v, nếu có thì mới gắn sò vào , còn nếu ngõ ra không có áp , hoặc áp có 5v trở lên thì tháo thay IC luôn .cái chính là đo kỹ các linh kiện , chứ không cắm vào lại bụp tiếp đó .
              Nguyên văn bởi vanhaoty@ Xem bài viết

ko được thì mua bo khác bo này mình có giá thì alo nha[/QUOTE]

Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
              Fed 5n50 chạy bù áp . Bạn tháo bỏ fed này phần nguồn vẫn chạy bình thường ( nhưng cao áp không chạy)
              -Nếu phần nguồn chạy tốt ,có 13v và 5v bên thứ cấp thì thay fed bù áp này vào , thay luôn FAN7530 và kiểm tra một số linh kiện rời trên mạch này sẻ ok
              - Nếu phần nguồn không chạy thì xem lại mạch nguồn BR0665 và mạch cao áp, tụ lọc nguồn chính... rồi mới gắn FAN7530 và 5n50 vào(5n50 có thể thay 6n60,K2564, ...)
              Cảm ơn tất cả các bác! Em sẽ làm theo chỉ dẫn và báo cáo cụ thể ạ!
              Đầu tháng chúc các bác làm ăn cá kiếm và mạnh khỏe!
              Một lần nữa cảm ơn các bác rất rất nhiều!
              Email:

Comment

Cảm ơn tất cả các bác!
                Em đã làm xong!
                Thay 2 con 5N50UT và FAN7530
                Hôm qua nó nổ vì dính mấy con đèn 5N50 bị lỗi, hôm nay lôi ra đo lại cả con chưa dùng cũng lỗi! Hix!
                Email:

Comment

chào các bác trên dđ các bác cho e hỏi tí, e vừa mới nhận 1 e SS PS42C430AI bị khủng long vào làm chết nguồn, e làm nguồn chạy rồi nhưng còn 1 vấn đề các nguồn 5.3v ,15v...nhấp nháy e xem lại thì chêt r8..(nổ boong mạch mất số, nằm gần con r802) Q 804 là con gì, số mấy ? 2 con này nằm trên đường hồi tiếp về của con opto pcq805s, bác nào biết chỉ dùm hay cho e xin lược đồ nguồn e này, e thành thật biết ơn
                  Muốn thành công phải trải qua thất bại
                  Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                    chào các bác trên dđ các bác cho e hỏi tí, e vừa mới nhận 1 e SS PS42C430AI bị khủng long vào làm chết nguồn, e làm nguồn chạy rồi nhưng còn 1 vấn đề các nguồn 5.3v ,15v...nhấp nháy e xem lại thì chêt r8..(nổ boong mạch mất số, nằm gần con r802) Q 804 là con gì, số mấy ? 2 con này nằm trên đường hồi tiếp về của con opto pcq805s, bác nào biết chỉ dùm hay cho e xin lược đồ nguồn e này, e thành thật biết ơn
                    service manual máy này ko có sơ đồ mạch điện chi tiết.
                    Last edited by giangtr; 08-08-2013, 22:13.

Comment

mình gửi service manual vào mail của bạn để bạn tham khảo.
                      Last edited by giangtr; 08-08-2013, 22:20.

Comment

Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
                        service manual máy này ko có sơ đồ mạch điện chi tiết.
                        là sao bác, mình kg hiểu? tại ảnh lớn quá mình up lên kg được, bác biết chỉ dùm, cám ơn bác rất nhiều. vanhienmytho@yahoo.com.vn. cám ơn bác lần 2 (hôm bữa 1 lần rồi)
                        Muốn thành công phải trải qua thất bại
                        Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

là sao bác, mình kg hiểu? tại ảnh lớn quá mình up lên kg được, bác biết chỉ dùm, cám ơn bác rất nhiều. vanhienmytho@yahoo.com.vn. cám ơn bác lần 2 (hôm bữa 1 lần rồi)
                          Mình đã gửi vào mail của bạn rồi bạn chek xem.

Comment

bac cho em xin 1 bản vào < vanhaoty@yahoo.com.vn> em cám ơn bác nhiều?

Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
                            Mình đã gửi vào mail của bạn rồi bạn chek xem.

Comment

Nguyên văn bởi vanhaoty@ Xem bài viết
                              bac cho em xin 1 bản vào < vanhaoty@yahoo.com.vn> em cám ơn bác nhiều?
                              mình đã gửi.

Comment

Về tác giả

Collapse

daolong83 Tìm hiểu thêm về daolong83

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X