Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cứu giúp em tivi LG 21FU4AG

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cứu giúp em tivi LG 21FU4AG

EM kể bệnh nhờ các bác giúp đỡ em với ạ.máy chạy tồng LV76213 NGUỒN STR 6554 MÀNH 78141 .Cắm điện máy nhá bóng đỏ rồi tắt.em hút tải hút sò nngang .cho chạy tải bóng bóng sáng 1s rồi tắt lúc đó đo bên tải không còn tí điện nào nữa.em hút ic nguồn ra cho chạy nguồn 5 dây thì bóng điện nhúng nhúng không ổn định .đóng sò vào thì tivi chạy nhưng màn hình bị nhúng và giật giật.em mong các bác giúp đỡ em với ạ.em cảm ơn nhiều

các đại hiệp đi đâu cả rồi mà chẳng thấy bác nào giúp e vây?em đang rất cần sự giúp đỡ của mọi người a?

Comment

Nguyên văn bởi consts Xem bài viết
      các đại hiệp đi đâu cả rồi mà chẳng thấy bác nào giúp e vây?em đang rất cần sự giúp đỡ của mọi người a?
      nguồn này hay lỗi opto,thay thử xem,cho dù bạn sửa nguồn zin hay lai thì cũng phải làm cho nguồn ra đủ & ổn định đã rồi mới đóng tải.Mình hay dùng nguồn 3 dây <bỏ dây xanh>chỉ dùng 2 dây để test =ép nguồn chạy để tìm sự cố rồi phục hồi nguồn zin,bạn tham khảo nhé........
      Đỗ Ngọc Hiếu
      Từ Sơn, Bắc Ninh
      Điện thoai; 0989 800

Comment

mình thay thử opto rồi mà vẫn vậy bác a?có bác nào nữa biết bệnh chỉ dạy em với ạ?

Comment

bạn nên kt b 110 có dủ ko tụ nguần b 11o hỏng

Comment

dạ em thay hết tụ 110 rồi mà vẫn vậy?cứ nhá nguồn lên là cúp ?mất hẳn lun?các bác giúp đỡ em với ạ

Comment

các cao thủ di đâu hết rồi mà chẳng thấy ai giúp e vậy a?

Comment

các cao thủ di đâu hết rồi mà chẳng thấy ai giúp e vậy a?
                bạn thay thử nguồn 3day như hiếu nói đi rùi tính tiếp

Comment

dạ em thay nguồn 5 dây ép cho máy chạy,nguồn 110 thắp tải giả thì bóng điện hơi không ổn,hơi giật giật,gắn sò ngang vào máy chạy nhưng màn hình bị rung mạnh.

Comment

bạn kiểm tra các đưởng nguồn khác xem có đường nào bị sao không .bạn kiểm tra thử con diode nắn 110v xem có bị gỉ nhẹ không bạn thử tải giả ổn rồi hãy đóng sò dòng vào chưa ổn nguồn mà đóng sò dòng vào rễ chết lắm . khi lắp nguồn 5 dây hay 3 dây thử chú ý tháo nguồn hồi tiếp sơ cấp và nguồn mồi ra
                    Tettsu

Comment

em kiểm tra kĩ đường b+ rồi a?ko bị gì cả?các bác giúp em với?

Comment

bạn nên kiểm tra thạt kỹ các nguồn bên thứ cấp xem có bị chạm gì không . tiếp đến bạn kiểm tra con tụ đấu song song với con đi ốt nắn nguồn b+ và tiếp đến là bạn thay thủ tụ loc nguồn b+nhé bạn cứ làm cẩn thận từ từ từng bước một rồi tính tiếp
                        ĐT 0975 830 777

Comment

bạn kiểm tra lái tia chưa nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi namtu_mobile Xem bài viết
                            bạn kiểm tra lái tia chưa nhỉ
                            đang hỏng nguồn mà bạn nguồn chưa chạy ổn định thì chưa nói gì đến lái tia và cao áp
                            ĐT 0975 830 777

Comment

em kiểm tra kĩ đường b+ rồi a?ko bị gì cả?các bác giúp em với?
                              hút trống tất cả các nguồn thứ cấp ra chỉ để nắn, lọc nguồn 125v rồi dùng bo 3 hoặc 5 dây, đóng tải giả vào ( bóng tròn 220v/100w). nếu nguồn 125v này vẫn nhấp nháy thì thay D và C nắn lọc, vẫn nháy thì thay B/a. nếu nguồn ổn định thì lần lượt đóng các nguồn thứ cấp còn lại và kt.
                              MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                              MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

Về tác giả

Collapse

consts Tìm hiểu thêm về consts

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X