Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp fbt pananext

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp fbt pananext

AE tư vấn cho mình chúc, mình mới nhận một tivi pananext slimt loại đích ngắn hư fbt .mình lấy fbt TQ loại 10 chân BSC25 1010A thay vào máy chạy có hình tiếng bình thường ,nhưng G2 chỉnh cho ánh sáng hơi tối thì hình mới thẳng . còn nếu chỉnh G2 cho ánh sáng như bình thường thì hình bị uốn éo như hình chử S.đây là pal mình mới thấy lần đầu nên mong AE giúp đở thật tình cám ơn

Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
    AE tư vấn cho mình chúc, mình mới nhận một tivi pananext slimt loại đích ngắn hư fbt .mình lấy fbt TQ loại 10 chân BSC25 1010A thay vào máy chạy có hình tiếng bình thường ,nhưng G2 chỉnh cho ánh sáng hơi tối thì hình mới thẳng . còn nếu chỉnh G2 cho ánh sáng như bình thường thì hình bị uốn éo như hình chử S.đây là pal mình mới thấy lần đầu nên mong AE giúp đở thật tình cám ơn
    bạn kiểm tra lại tụ lọc nguồn chính xem sao , chứ FBT không gây tình trạng trên đâu , áp nguồn vào bị thiếu , do tụ hư , khi tăng sáng thì thiếu tải gây ra hình bị uốn theo chiều đứng .

Comment

BSC25 1010A chạy cho đời máy này đúng rồi( cục zin BSC25-01N4097).Bị vậy ko phải do sai fbt đâu.

Comment

cám ơn 2 bác đã nhiệt tình giúp đở ,nhưng khi tăng ánh sáng thì hình bị uốn éo ,và lúc hạ ánh sáng cho tối thì hình ảnh tốt ,cả 2 trạng thái nầy điện thế 110v và điện thế tại tụ lọc nguồn là 295v không có gì thay đổi .để làm thử rồi báo cho các bác sau chúc các bác vui khỏe

Comment

các AE ai có làm qua pal nầy xin giúp dùm ;hoặc tư vấn cho một chúc ,thật tình mình đã cài cả ngày nay mà chẳng được gì .mong AE giúp cám ơn nhiều

Comment

các AE ai có làm qua pal nầy xin giúp dùm ;hoặc tư vấn cho một chúc ,thật tình mình đã cài cả ngày nay mà chẳng được gì .mong AE giúp cám ơn nhiều
            lúc mình chỉnh g2 lên cao thì nguồn cấp cho méo gối có thay đổi không bạn.bạn nên kt kỉ phần mạch méo gối.bạn chụp hình lúc chỉnh bị sai méo gối đưa lên dc không?
            muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
            thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
            DT:0974.70.4444

Comment

Ông thay con R chân E con h out xuống gnd là xong, con này 0,56 ohm bị tăng ts do sò dòng khi trước ra đi.

Comment

cám ơn anh em đả bỏ chúc thời gian quí báo của mình để giúp đở nhưng do tối ngày nay cúp điện nên không lên được . để mai mình sẻ làm theo sự tư vấn của AE rồi sẻ báo lại sau.
                còn máy mình từ cực E con h out nối thẳng xuống mass. chúc các AE vui khỏe

Comment

Về tác giả

Collapse

tri thuc Tìm hiểu thêm về tri thuc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X