Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi lg slim 21fu4rg không chậy cao áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

e cũng gặp ban như thế này,chạy sò và ic mành nóng lắm,cuối cùng bịnh của e nó là b+ len cao qua,hạ xuong là chạy mát ngay ah,nhưng nó đang bị méo gối nặng,làm miết mà chưa xong mấy bác à,em đã thay tụ,kiểm tra điện áp cấp cho ic và bóng mếo gối đều dủ,ic méo gối cũng đã thay mới rồi,mong mấy bác giúp đỡ e với ạ ,em cảm ơn các bác nhiều ạ

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
      theo mình nghĩ thì con máy 21 này(21fu4g) chạy đèn c5xxx là quá khỏe rồi.máy lg 29 mình vẫn cho chạy đèn c5xx(đèn rã máy) mát lạnh luôn.vấn đề ở đây chắc cao áp hoặc lái tia.
      Các nguyên nhân làm sò dòng nóng:
      - sò chất lượng kém,tạp chất bên trong nhiều,điện trở tiếp giáp CE cao tự sinh nhiệt ( sò mua hay bị )
      - dòng điện qua lớp tiếp giáp CE quá lớn ( nguồn B+ tăng cao,cao áp chập,lái tia chập,méo gối hỏng...)
      - tần số dòng sai,quá thấp,ko ổn định làm thời gian dẫn hoạc mở bão hòa của sò lớn ( nếu tần số H out từ ic ra tốt thì nguyên nhân do: Q kích bị dò CE,nguồn cấp cho biến áp kích ko ổn định,mối hàn giữa quận dây và chân biến áp kích bị oxy hóa)
      kehuydiet092 thấy 2 trường hợp trên chủ thớt đã kiểm tra rồi,còn trường hợp 3 chưa thấy nói đến,chủ thớt thử thay tụ lọc nguồn cho biến áp kích,kiểm tra b/a kích Q kích
      Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi cương px Xem bài viết
        em ko có c5297 lên chưa thay được đành chờ vậy cảm ơn anh vanhienmt đã nhắc nhở e sẽ nhớ mua
        c5297 không thể thay thế cho sò dòng được , con đó ko có nội trở điot gim ở trong chay cho nguồn vi máy china đấy. bạn phải tìm sò c5296 con này chạy cực khỏe luôn nếu kiếm ko đc mình kỷ niệm cho 1 con ok
        đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

Nguyên văn bởi hoangvtiep Xem bài viết
          c5297 không thể thay thế cho sò dòng được , con đó ko có nội trở điot gim ở trong chay cho nguồn vi máy china đấy. bạn phải tìm sò c5296 con này chạy cực khỏe luôn nếu kiếm ko đc mình kỷ niệm cho 1 con ok
          Dạ thưa bác, bác nói đúng rồi, con C5297 kg có nội trở điot...thì mới thay cho con c6090 (cũng kg có nội trở điot...) e mới làm 1 e y chang như bác cương px. xong ok luôn, c5298, c5296, tt2190...chạy 1 tí nóng bỏng tay > tèo luôn
          Muốn thành công phải trải qua thất bại
          Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
            Dạ thưa bác, bác nói đúng rồi, con C5297 kg có nội trở điot...thì mới thay cho con c6090 (cũng kg có nội trở điot...) e mới làm 1 e y chang như bác cương px. xong ok luôn, c5298, c5296, tt2190...chạy 1 tí nóng bỏng tay > tèo luôn
            c5296=c5297+mạch đệm.

Comment

Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
              c5296=c5297+mạch đệm.
              Các bác ý ko hiểu anh nói gì đâu,
              Còn đưa em con nào em lắp cũng đc,
              Ko diot đệm hay có em thay cho nhau đc hết,
              Mạch ko có ddiot thì lắp thêm vào là ook, cái này nếu đi làm tại nhà khách mà ko biết vận dụng chả nhẽ chạy về, mất thời gian đúng ko.
              hotline: 0938888333
              0944999598
              sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
              địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
              cơ quan chợ trời hà nội

Comment

những con đèn "C" c5xxx ,c6xxx, c4xxx.......làm gì có diod damper vậy.

Comment

Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
                  e cũng gặp ban như thế này,chạy sò và ic mành nóng lắm,cuối cùng bịnh của e nó là b+ len cao qua,hạ xuong là chạy mát ngay ah,nhưng nó đang bị méo gối nặng,làm miết mà chưa xong mấy bác à,em đã thay tụ,kiểm tra điện áp cấp cho ic và bóng mếo gối đều dủ,ic méo gối cũng đã thay mới rồi,mong mấy bác giúp đỡ e với ạ ,em cảm ơn các bác nhiều ạ
                  kt sung mành đưa về ic sửa méo gối,vì nguyen lý của sửa méo gối là dùng sung mành để sửa cho dòng,rất nhiều người quên mất điều này
                  ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

cảm ơn các anh em thợ đã chia sẻ kinh nghiệm em đã làm ok nguyên nhân nóng sò là sò ko đúng c6090 hoặc c5297 còn màn hình co vệt đen là do lỗi b/a kích dòng dẫn đến sai dao động làm lúc có màu lúc ko và còn chia màn hình làm hai nửa bằng vệt đen như đã nói và cũng rất mong các ae thợ trong cả nước viết nhiều bài bổ ích hơn nữa để chia sẻ cho các ae đồng nghiệp co thêm chút kinh nghiệm mà hành nghề

Comment

thank tất cả các ae đã góp ý vào bài viết này

Comment

Mua con c6090zin thì moi chay dc, sò mới ngoai chợ ko chay dc đau bạn

Comment

MUA C6090 con zin gan vô là chạy liền

Comment

kt đường +16 vôn trên đường này chạm chập làm mất áp cấp sau cho kích dòng cũng vậy đấy
                            ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

bệnh này cửa hàng mình làm cũng gặp nhiều chủ yếu bạn kiểm tra 2 vấn đề
                              1) thay sò bình thường như 2499 nếu bạn thấy bên trái màn hình hôi bị co mà sò nóng là sò ô dủ cồng suất
                              2)nếu không thay sò 29 in 5244 sò to rẻ thôi mà
                              3) nếu ô được bạn 2con đi ốt trong mạch méo gối đi
                              4) thay con tu đệm 103 nhé làm đúng như vậy kết quả ô ngờ

cửa hàng điện tử lương bằng hiệp hòa bắc giang đt 0987548910
                              M luongbang02@gmaile.com

Comment

Mình đang gặp 1 em lg 21fu4g.Mạch nguồn hồi tiếp opto bị người khác nhổ hết linh kiện.Bác nào có mcahj ở đấy đọc hộ em mấy con này với nhé:R815,R816,R842,R844,R810,R851,Q840(chân có đảo chéo không?).Và cho mình xin số cao áp của em nó luôn nhé.Thank!

Comment

Về tác giả

Collapse

cương px Tìm hiểu thêm về cương px

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X