Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ti vi bị nhòe hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi bị nhòe hình

em có cái ti vi philips 29' nhập ngoại của Malai, đã sử dụng được khoảng hơn 10 năm mà không hỏng gì cả. Hình ảnh và âm thanh rất tuyệt vời. Cách đây nửa tháng ti vi bị mất hình chỉ có màu xanh nhạt và có những đường căng ngang màn hình mang ra thợ sửa thì thợ nói bị hỏng IC chói( nghe thợ nói vậy còn em thì nghi là bị tụ lọc nguồn) và đã sửa chữa ngon lành như mới. Hôm nay nó lại trở chứng bị nhòe hình, có vệt trắng theo hình, em có gửi kèm theo ảnh. Mong các anh em phán giúp em con này bị bệnh gì và khắc phục nó thế nào? Ti vi nhà em là ti vi CRT, loại dòng 100S Xin cảm ơn.
    Click image for larger version

Name:	P11-09-13_20-45.jpg
Views:	1
Size:	100.3 KB
ID:	1418622Click image for larger version

Name:	P11-09-13_20-45.jpg
Views:	1
Size:	100.3 KB
ID:	1418622
    Last edited by kdhp; 11-09-2013, 22:36.

mình là Thành viên mới,mình chia sẻ nếu bạn tin mình thì thử nhé,cai này là do focus bạn ạ

Comment

điếu chỉnh núm focus ở cao áp ý.nếu hỉnh ảnh vẫn không sắc nét như ý muốn thi thay đế đèn hình la ok

Comment

thay đế đèn hình nếu ra thợ thì mất khoảng bao nhiêu k vậy bác?

Comment

cảm ơn bác nguyen hanh nhiều nhé!

Comment

Có thể bị yếu tia chói (tụ điện rỉ...). Hoặc đèn lên đường.

Comment

luồng này nên cho vào hỏi xoáy đáp xoay trong dtvn............kaaaaa...cái anh hỏi cũng chẳng cho thông tin gì về máy.các a trả lời lấy căn cứ đâu ra mà phán kinh thế....
              p/s nếu bạn ko phải thợ thì mang tới thợ đi.ae tôi ko chém đâu...cứ ở nhà rùi mài mất thời gian....
              có quá lời bác thớt bỏ quá nhé
              DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
              Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
              Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
              Email :

Comment

cảm ơn ý kiến của bác dtlong81, trước sau gì thì em cũng mang ra thợ thôi nhưng muốn tham khảo thêm ý kiến của các chuyên gia điện tử xem có thể giúp được em ko, nếu thấy đơn giản thì em có thể tự làm còn không thì cứ mang ra thợ. Vả lại cái tv nhà em khá nặng và cồng kềnh nên hy vọng có thể tự sướng. Vấn đề là hôm nay em mới tháo được cái vỏ đằng sau ra quan sát rồi lại đóng lại mà thế mà tự dưng màu nó lại ngon lành, thi thoảng lại bị khoảng 4.5 giây rồi lại ngon. Theo bác thì nó bị làm sao? liệu có phải là bị lỏng chân đế đèn hình không? phải cung cấp thêm những thông tin ji? Thợ ở Hải Phòng chỗ em chém cũng được phết đấy bác à, Hôm trước thay IC chói mà em mất 4lit bác thấy có vô lý không?
                Last edited by kdhp; 12-09-2013, 22:19.

Comment

Theo ngu kiến của tui thì tv bác top có sự ở bo 100hz, bo ni thấy vậy chứ ko dễ múc.

Comment

thay đên di

Comment

thay ji vậy bác namtu_mobile?

Comment

ah thay đế dèn hình

Comment

Nguyên văn bởi namtu_mobile Xem bài viết
                          ah thay đế dèn hình
                          ko chắc chắn thì đừng có phán vớ vẩn......theo lời bác chủ thớt thì bác kiểm tra kỹ lại bo đuôi coi có hở mạch ko...có thì hàn lại
                          DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                          Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                          Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                          Email :

Comment

thấy bác nói tivi 10 năm chưa hỏng gi vậy nên chắc đế đèn hình cũng kém rùi..

Comment

người thợ giỏi không phải là người thợ cứ thấy bệnh là lao đầu vào sửa.quan trọng là phải biết phán đoán và nhìn nhận

Comment

Về tác giả

Collapse

kdhp Tìm hiểu thêm về kdhp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X