Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp Boad tầu chạy 8873

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp Boad tầu chạy 8873

em xin chào tất cả các bác
    tình hình là em có 1 cái tivi chạy tổng 8873 đóng màn vi tính .ở phần mành và dòng có 2 biến trở điều chỉnh cho lái dòng .vì lắp vào đèn vitinh ko đẹp và 17" nên em chuyển vỉ đó sang màn hình 21" của tivi .nhưng khi lắp sang máy hoạt động bình thường chỉ có 2 bên phải và trái là thiếu mất mỗi bên 3cm ,em đã chỉnh 2 biến trở trên nhưng ko dc ,1 cái là chỉnh độ rộng nhưng em đã chỉnh hết cỡ rồi mà vẫn thiếu .1 cái là chỉnh cho thẳng hình ảnh (em ko hiểu lắm ) mong các bác giúp em với
    em xin cảm ơn rất nhiều ạ

thay tụ thoát lái kô hết thì thay tụ thoát c sò là ok

Comment

tụ C thì không phải vì chỉ bị co 2 bên thui . thay tụ thoát lái thì nó dãn trên dưới hay là 2 bên ạ

Comment

rút dây yoke ngang cắm sang lỗ khác

ĐT:0937037050

Comment

.............

MỸ THO - TIỀN GIANG
          "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

Nguyên văn bởi tuanlamha88 Xem bài viết
            tình hình là em có 1 cái tivi chạy tổng 8873 đóng màn vi tính .ở phần mành và dòng có 2 biến trở điều chỉnh cho lái dòng .vì lắp vào đèn vitinh ko đẹp và 17" nên em chuyển vỉ đó sang màn hình 21" của tivi .nhưng khi lắp sang máy hoạt động bình thường chỉ có 2 bên phải và trái là thiếu mất mỗi bên 3cm ,em đã chỉnh 2 biến trở trên nhưng ko dc ,1 cái là chỉnh độ rộng nhưng em đã chỉnh hết cỡ rồi mà vẫn thiếu .1 cái là chỉnh cho thẳng hình ảnh (em ko hiểu lắm ) mong các bác giúp em với
            cắm dây yoke sang cọc khác nó nở quá thì cắm chổ nào hình đẹp nhất. ngay c sò có cuộn dây nối tắt lại. còn thiếu nữa nối tiếp 1 tụ 684 /400v ngay tụ đệm c sò.

MỸ THO - TIỀN GIANG

Comment

tụ C thì không phải vì chỉ bị co 2 bên thui . thay tụ thoát lái thì nó dãn trên dưới hay là 2 bên ạ
              bạn thay đổi chổ cắm mối nóng (dây đỏ) lái dòng khác hoặc nối tắt cuộn dây quấn trên lỏi than từ mối nguội lái dòng(dây màu xanh) xem hết chưa?.....thì thay tụ thoát mass........là ok
              NO NO
              NO NO

Comment

cắm dây sang chổ khác thì ko dc càng bé lại các bác ạ .

Comment

đổi lại trạm t1 thành t4,hoặc t5 từ fpt ra,còn 2 cái vr kia là chỉnh thằng méo gối ,

Comment

cắm dây sang chổ khác thì ko dc càng bé lại các bác ạ .
                    sao k làm như e để chổ nào hình nở nhiều nhất. nối tắt cuộn dây và sao cùng là nối tiếp tụ đệm c sò đảm bảo aok mà hichicc.

MỸ THO - TIỀN GIANG

Comment

sặc cái bác này làm nghề mà ko hiểu cơ bản nhỉ đến 2 con vr chả biết là cái gì nũa em thường cắm mấy cái cái cọc ấy mà vẫn co đánh cho con tụ khác là dãn ra ngay thướng vỉ tầu tụ c sò 912 hay 9100 n

Comment

bạn cứ thêm tụ đệm nếu cắm hết nha ok 100% liền
                        khi định bỏ cuộc.
                        hãy nhớ lại lý do mình bắt đầu nó
                        .0975006559

Comment

em đang còn non kinh nghiệm mà bác với lại ít va chạm với loại vỉ lắp cho đèn vi tính
                          các cọc T1 - T4 thì em đã cắm rồi nhưng càng co lại chứ ko nở ra
                          ở đây các bác chú ý là nếu thay tụ đệm C sò thì hình nở đều cả 4 bên
                          nhưng ơ đây em chỉ bị co 2 bên trái và phải , tụ của nó đang là 912 nếu nối tiếp thì nối với con bao nhiêu vậy các bác
                          em xin hỏi thêm các bác là thông thường các vỉ LG hoặc VTB thì tụ đệm C sò là 812 vậy các vỉ tầu đã dùng tới 912 rồi mà vẫn bị co màn ,em muốn tìm nguyên nhân tại sao ?? cái phần nào quyết định tới độ rộng của màn hình

Comment

em đang còn non kinh nghiệm mà bác với lại ít va chạm với loại vỉ lắp cho đèn vi tính
                            các cọc T1 - T4 thì em đã cắm rồi nhưng càng co lại chứ ko nở ra
                            ở đây các bác chú ý là nếu thay tụ đệm C sò thì hình nở đều cả 4 bên
                            nhưng ơ đây em chỉ bị co 2 bên trái và phải , tụ của nó đang là 912 nếu nối tiếp thì nối với con bao nhiêu vậy các bác
                            em xin hỏi thêm các bác là thông thường các vỉ LG hoặc VTB thì tụ đệm C sò là 812 vậy các vỉ tầu đã dùng tới 912 rồi mà vẫn bị co màn ,em muốn tìm nguyên nhân tại sao ?? cái phần nào quyết định tới độ rộng của màn hình
                            co màn (nền sáng) là do phối hoiựp trở kháng của yoke với mạch chưa đạt , sò ngang chạy mạnh nên khung sáng co lại , muốn cho sò chạy yếu để khung sáng dãn ra thì tăng thêm tụ đệm (dampe) nằm ở chân C sò ngang nếu như không thay đổi được lái tia (yoke) , tăng lên đến 123 (12000pF)xem sao nếu như khi tăng tụ đệm lên mà dãn cả dọc thì cứ kệ nó , lo phần ngang trước rồi dọc sẽ xử lý sau , tăng tụ lên 10nF , rồi khung sáng chưa đạt thì thay đổi tụ xuất ngang394- 474-684- 105 coi thử mỗi lần thay thế thì sẽ có kết quả , từ đó sẽ rút được nhiều điều hay , lưu ý khi thay tụ đệm phải chắc chắn rằng tụ đang tốt , chứ tụ bị đứt mà thay vào , bật điện là đi luôn đèn hình đó, thường là lắp 1 cái 752 trước rồi thêm dần vào như là 332 - 392- 402 v.v thì đỡ bị sự cố hơn , trước khi thay tụ đệm và xuất thì để 2 biến trở vào vị trí giữa , để sau này cân chỉnh lại được .

Comment

các bác giúp em cách thay đổi ở lái tia dc ko ạ , lâu nay chỉ biết các dây cũ của nó chứ chưa biết cách thay đổi trở kháng
                              em cảm ơn các bác rất nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanlamha88 Tìm hiểu thêm về tuanlamha88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X