Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin gúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin gúp đỡ

chào các bác,oh đây có bác nào đã sửa đồ cho trường học hay cơ quan nha nước chưa ạ,khi thanh toan tiền người ta bắt mình viết giáy gì ạ.hiện tại em có làm 1 cái máy cho trường học,khi thanh toàn thì người ta kều em về viết 1 tờ giấy kê khai sửa những jif và bao nhiêu tiền rồi mag lên cho họ,ma giờ em k biết viết thế nào,có bác nào có mẫu cái giấy đó hay đã làm rồi thì cho em xin mẫu với ạ,em cảm ơn các bác nhiều ạ

Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
    chào các bác,oh đây có bác nào đã sửa đồ cho trường học hay cơ quan nha nước chưa ạ,khi thanh toan tiền người ta bắt mình viết giáy gì ạ.hiện tại em có làm 1 cái máy cho trường học,khi thanh toàn thì người ta kều em về viết 1 tờ giấy kê khai sửa những jif và bao nhiêu tiền rồi mag lên cho họ,ma giờ em k biết viết thế nào,có bác nào có mẫu cái giấy đó hay đã làm rồi thì cho em xin mẫu với ạ,em cảm ơn các bác nhiều ạ
    ông bạn giống tôi rồi tôi đã từng sửa một con tivi cho cơ quan ủy ban xã, sau khi sửa mất một ngày mới xong. tôi yêu cầu người gọi tôi lên sửa thanh toán tiền tổng 250k. họ bảo vài hôm nữa kế toán thanh toán cho tôi ko nghe họ bảo tôi phải kê khai linh kiện thay thế và viết hóa đơn đỏ, lập tức tôi bê máy ra bàn tháo lấy lại linh kiện và cho con tivi đó vài PAN cho tịt hẳn tôi nói gọi thợ khác tới mà sửa nhé . khiếp 3 đời ko giám sửa gì cho cơ quan nhà nước nữa bạn ạ. tôi là vậy đó
    đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

Nguyên văn bởi hoangvtiep Xem bài viết
      ông bạn giống tôi rồi tôi đã từng sửa một con tivi cho cơ quan ủy ban xã, sau khi sửa mất một ngày mới xong. tôi yêu cầu người gọi tôi lên sửa thanh toán tiền tổng 250k. họ bảo vài hôm nữa kế toán thanh toán cho tôi ko nghe họ bảo tôi phải kê khai linh kiện thay thế và viết hóa đơn đỏ, lập tức tôi bê máy ra bàn tháo lấy lại linh kiện và cho con tivi đó vài PAN cho tịt hẳn tôi nói gọi thợ khác tới mà sửa nhé . khiếp 3 đời ko giám sửa gì cho cơ quan nhà nước nữa bạn ạ. tôi là vậy đó
      uh,mình quấn lại cái bơm và thay thế đò hư hong(láy 750k )cho trường học,lên lay tiền nó kêu là viết tờ giay kê khai,buc thế k pít

Comment

Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
        uh,mình quấn lại cái bơm và thay thế đò hư hong(láy 750k )cho trường học,lên lay tiền nó kêu là viết tờ giay kê khai,buc thế k pít
        thì cứ có sao viết vậy thôi , cơ quan đoàn thể là vậy đó , cứ viết tên tuổi địa chỉ , tên tiệm (nếu có)người sửa , hư hỏng gì viết ra , từng phần một khoản nào bao nhiêu , rồi cộng lại , nếu người mang đi xin thêm tiền trà nước thì cũng tìm cách cộng thêm vào cái giấy đó luôn rồi đưa cho họ là xong , ngồi chống cằm chờ tới tháng lấy tiền !!!!!

Comment

lấy đc tiền ư?chờ....chờ...và chờ.Tốt nhất nên tránh các cơ quan đoàn thể này ra
          Chuyên: quảng cáo Led & điện thông minh
          ĐT: 0985.990.266 or 0906779812
          website:

Comment

Họ làm như vậy là đúng đó các bạn. Khối cơ quan hành chính sự nghiệp trực thuộc đều phải như vậy, kinh phí hoạt động của họ nằm ở kho bạc nhà nước , muốn rút hoặc chuyển tiền cho bạn thì cần chứng từ đầy đủ thì kho bạc họ mới cho phép
            Trường hợp của bạn (750K)nếu bạn không có Hóa đơn GTGT bạn chỉ việc viết 4 hóa đơn thường có ngày tháng khác nhau và mỗi hóa đơn dưới 200k là được .. Phần sữa chũa của bạn quá ít , có thể nói họ ghép vào một danh mục chi nào khác của cơ quan cũng được. Hoặc nhờ một cửa hàng quen nào đó xuất Hóa Dơn giúp

Comment

bạn ghi hẳn cho họ lên hơn 1tr đi rồi nhờ cửa hằng bán hàng nào đó ghi dc hóa đơn đỏ ý.cho người viết 1-2 trăm nghìn+ 10%thuế nữa còn lại là của mình
              tui toàn làm vậy
              sửa cho nhà nước kiếm dc nhiều tiền nhưng mỗi tội chờ hơi lâu.

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocquang88 Tìm hiểu thêm về ngocquang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X