Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp!! tivi JVC không lên màn đèn " chợp chờn"

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp!! tivi JVC không lên màn đèn " chợp chờn"

hi every bro! mình không rành về linh vực này lắm .nên tham gia diễn đàn này hyvọng học hỏi thêm nhiều điều hay từ các bro.

nhà mình có con TIVI JVC 29INCH. ko biết sao. đang xài ngon lành tự nhiên mở nguồn lên nó ko lên màng hình . đèn led vẫn sáng. dùng remote thì nó chuyển qua đèn 'xanh" nưung vẫn ko lên hình. em đợi cỡ 3phút thì thấy đèn màng hình ti vi chớp chớp lên máy cái rồi tắt luôn. rồi cứ như vậy lặp đi lặp lại hoài. giận quá nên tắt nguồn luôn.cỡ 3 tiếng sau em bật tivi lên lại thì nó lên hình bình thường nhưng xem thì xem luôn chứ mà tắt nguồn . rồi mở lên lại là nó bị tình trạng như trên.
    em có hỏi mấy người bạn. nó nói bị phần nguồn. đứa thì nói bị con "sò" hay con "hến" j đó bị hư. vì tivi to quá nên làm biếng chở đi sửa. muốn tự làm luôn. hư mua cái khác..

các anh cóthể cho em biết nguyên nhân là j dc ko? nếu dc thì có thể chỉ chi tiết dc không vậy.

Nguyên văn bởi hoaithuc Xem bài viết
    hi every bro! mình không rành về linh vực này lắm .nên tham gia diễn đàn này hyvọng học hỏi thêm nhiều điều hay từ các bro.

nhà mình có con TIVI JVC 29INCH. ko biết sao. đang xài ngon lành tự nhiên mở nguồn lên nó ko lên màng hình . đèn led vẫn sáng. dùng remote thì nó chuyển qua đèn 'xanh" nưung vẫn ko lên hình. em đợi cỡ 3phút thì thấy đèn màng hình ti vi chớp chớp lên máy cái rồi tắt luôn. rồi cứ như vậy lặp đi lặp lại hoài. giận quá nên tắt nguồn luôn.cỡ 3 tiếng sau em bật tivi lên lại thì nó lên hình bình thường nhưng xem thì xem luôn chứ mà tắt nguồn . rồi mở lên lại là nó bị tình trạng như trên.
    em có hỏi mấy người bạn. nó nói bị phần nguồn. đứa thì nói bị con "sò" hay con "hến" j đó bị hư. vì tivi to quá nên làm biếng chở đi sửa. muốn tự làm luôn. hư mua cái khác..

các anh cóthể cho em biết nguyên nhân là j dc ko? nếu dc thì có thể chỉ chi tiết dc không vậy.
    vậy mua cái khảc luôn đi.

Comment

có phải màn phẳng không nếu dúng bạn kiểm tra mấy diot nhut ,tụ c sò , và thay thử plyback

Comment

Rat co nhieu nguyen nhan dan den truong hop nhu the nay,nhung theo toi ban phai kiem tra xem khi may tat nguon con hoat dong tot ko?cup nguon hay cup dao dong ngang co nhu the moi tim phuong an sua chua chinh xac nhat.

Comment

Nguyên văn bởi hoaithuc Xem bài viết

theo tui thì do áp mồi của nguồn có vấn đề kiểm tra xem có phài tụ áp mồi bị die ko? nếu bạn biết chút kiến thức về TV thì hẵng vọc...còn ko thì>>>No nguy hiểm dễ bi điện giật lắm.
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

như mọi người đã tham gia với bạn nếu biết về tv thì hãng mua linh kiện tự sửa chứ đang vọc thì không nên bạn à dễ bị điện giật lắm còn chưa nói tới trường hợp làm song tv nó khỏi chạy luôn

Comment

Nếu bạn có khả năng hàn mạch,thì bạn có thể sửa
              Theo m nghĩ có thể chi do lỏng mối hàn thôi
              chúc may mắn
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

Về tác giả

Collapse

hoaithuc Tìm hiểu thêm về hoaithuc

Bài viết mới nhất