Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi LG slim cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi LG slim cần giúp đỡ

LG 29 FU1RL còn này nó chết sò dòng e kiếm con tu C sò 203j 2000V mà không có. không bít thay con 183 1600V vào được không? các bác giúp e vs hoặc có thể đấu nối tiếp hai con tụ vào để tăng trị số cho nó được không cảm ơn các bác.

con tụ đó bị chập hay bị rỉ hả bạn? bạn coi lại thử xem chứ chết sò dòng còn nhiều nguyên nhân đấy bạn ....còn trong trường hợp này bạn thay thế 183j cho 203j mình nghĩ là độ chênh lệch cũng ko lớn lắm ,có thể là đc ,nhưng tụ c sò rất quan trọng đó ban ,nếu mình thay tụ mà độ chênh lẹch quá cao thì ra đi đèn hình ngay ,vấn đè này bạn thật thận trọng .trong trường hợp cũng có thể đc ,hình ảnh chắc chắn sáng hơn và túm hình so với ban đầu....

Comment

Nguyên văn bởi anhvaemyn Xem bài viết
      LG 29 FU1RL còn này nó chết sò dòng e kiếm con tu C sò 203j 2000V mà không có. không bít thay con 183 1600V vào được không? các bác giúp e vs hoặc có thể đấu nối tiếp hai con tụ vào để tăng trị số cho nó được không cảm ơn các bác.
      Lấy con 183,,Đấu song song với con 222 /2kv là ok mà
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
        Lấy con 183,,Đấu song song với con 222 /2kv là ok mà
        vâng để cháu thử xem sao cháu cảm ơn chú.

Comment

vâng e cảm ơn để e thử xem sao e báo lại bác sau

Comment

Nguyên văn bởi anhvaemyn Xem bài viết
            ko nên đấu nối tiếp hai tụ này bạn à, sẽ làm giảm C rất nguy hiểm. Ko có thì kiếm các con tụ gần bằng tụ cũ đấu song song thôi (thừa thì có thể hình sẽ nở một chút nhưng lại chắc chứ thiếu nó ngỏm như chơi)
            Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
            SĐT: 0542234068

Comment

Về tác giả

Collapse

anhvaemyn Tìm hiểu thêm về anhvaemyn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X