Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ti Vi LG CT21Q47E Xem khoảng 15 giây là tắt chờ....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ti Vi LG CT21Q47E Xem khoảng 15 giây là tắt chờ....

các đại ca ơi.giúp em với...em có con LG màn hình phẳng Model 21Q47E đang xem tự tắt..đầu tiên xem khoảng 15 giây...sau đó là thời gian ngắn dần.10'....8'....cuối cùng bật lên là tắt luôn...xin các cao thủ chỉ cho em với...

chào bạn
    trước tiên bạn mở máy ra đo nguồn xem thế nào? Các mức điện áp : 110V, 12V,5V...
    Thì AE mới giúp được chứ
    Trần Duy Phong
    Mobile : 01699470568
    Email :duyphongnd@gmail.com

Comment

Bạn cho biết máy chạy chíp gì? Tôi sẽ giúp bạn sửa pan này vì đay là pan đặc trưng của LG.
      ID: x_menlg

Comment

máy của em chạy vi xử lý..SDA 555 XFL chạy IC tổng MICRONAS VDP 3120B C3
        em kiểm tra nguồn rồi vẫn đầy đủ: 110v em lắp tải rả là bóng đèn 65w vẫn bình thường.đo dao động thì mất....em ấn nút chuyển kênh lại chạy...sau đó lại tắt chờ
        giúp em với nhé các đại ca

Comment

truoc het ban phai xac dinh xem may ban da cup khien hay cup dao dong ngang,nguon chay tot chua han khien da mo,neu khien mo thi ban kiem tra duong protert.

Comment

ban thay nhung con tu gan bien the raivo do.thay con co gia tri lon hon.minh co gap pan nay roi nhung ko nho la con tu may.chuc ban thanh cong
            |

Comment

anh em nhà LG chúng mình chạy ngắt à ? nghe zui nhỉ ! khà khà !
              có kế cho bạn nè !
              bươc một kiệm tra lai ngang ! chắc là ok 100% vì đời fang mấy khi chết lái đâu !
              cô lập các đường ra của cao áp ! nhớ là tách tưng đường ra nhé ! tách đường nào ra mà hết chạy ngắt thì do đường đó chập rồi ! đo nguội hết đường đó kiểu gì cũng có anh linh kiện nào đó toi mạng ! neu tách ra ma vẫn ko hết chạy ngắt thì làm nhu sau nè !
              thay ic nhớ đi ! chêt nhơ cũng dẫn đên chạy ngắt đó ! thay nhơ vẫn ko đươc thì ! khà khà ! hàn lại hết máy ! thay ic mành đi ! lưu ý ! chạy ngắt kích ngang do một số đời LG
              trong thiết kế nếu mất xung dòng hoac xung mành thì ngắt kích ngang đó ! chêtt cao áp cũng vậy ! khà khà ! lên chú ý rút cái socket màn hình ra nhỡ đâu chập súng đen thi sao nhi ? khà khà minh nghi chăc chỉ có vậy thôi ! con nếu ko đươc mang đây tui làm cho ! khà khà chuc may man
              |

Comment

Bạn tìm con Diode tại dèn kích vứt nó đi là xong 100%

Comment

Hình như là tại con trở < 1omh ở đường B+ đó. Mình sửa pal này rùi nhưng mà lâu lâu rồi ko được sờ vào tivi nên quên mất rùi.Bạn tìm và thay con đó thành con 1,2ohm là ok ngay !
                  Thất tình tự tử đu dây điện
                  Điện giật tê tê chết từ từ

Comment

bac dung la tho han roi
                    pan nay kiem tra xung khien tu thach anh khien ve xem sao chu cu hut thay thu thi chang co nguyen ly gi ca

Comment

Về tác giả

Collapse

0984648882 Tìm hiểu thêm về 0984648882

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X