Thông báo

Collapse
No announcement yet.

playback vtb a2112t mã số là gì?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• playback vtb a2112t mã số là gì?

ea cho mình hỏi tivi vtb model a12t chạy cục playback mã số gì?mình nhận một cái bị hư cục playback mà nó bị mất mã số nên không biết đường mua.nhớ ae giúp mình với!cám ơn nhiều.

Nguyên văn bởi namnua90 Xem bài viết
    ea cho mình hỏi tivi vtb model a12t chạy cục playback mã số gì?mình nhận một cái bị hư cục playback mà nó bị mất mã số nên không biết đường mua.nhớ ae giúp mình với!cám ơn nhiều.
    thủ xem nhé
    Attached Files

Comment

lược đồ không có mã số bạn ơi

Comment

bạn xem chân ở main rồi so sánh xem nó là loại nào ....

Comment

tham_VTB F2166...BELCO BSC25-01N4004B :1=CSÒ, 2=B110V, 3=+16V,4= -16V, 5=MÁT,6=H 7=NC, 8=ABL, 9=NC, 10=180V

Cao áp SS FCO14A001:1=16,5V, 2=24V, 3=TIM, 4=46V, 5=185V,6=MÁT, 7=NC, 8=ABL, 9=B+125V, 10=CSÒ
          _Cao áp SS FSV14A004F :1=16,5V, 2=NC, 3=TIM, 4=45V, 5=185V,6=MÁT, 7=NC, 8=ABL, 9=B+125V, 10=CSÒ
          _Cao áp SS FOK14A001 :1=16,5V, 2=NC, 3=TIM, 4=-16V, 5=200V,6=MÁT, 7=NC, 8=ABL, 9=B+130V, 10=CSÒ
          _VTB F2166...BELCO BSC25-01N4004B :1=CSÒ, 2=B110V, 3=+16V,4= -16V, 5=MÁT, 6=H 7=NC, 8=ABL, 9=NC, 10=180V

khảo nhé
          Last edited by anhnamdinh1; 05-01-2014, 23:44.

Comment

để mình so sánh
            cám ơn anh em đã nhiệt tình giúp đỡ mình nhé!

Comment

Cao áp của bác bao nhiêu chân.Bác cho biết các chân cửa của nó thì sẽ dễ tìm hơn đó.
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

cao áp 10 chân bạn ơi.1>c sò,2>110v,3>+15v,4>-15V,5>mass,6>heater,7>afc(không chắc),8> abl,9>bỏ trống,10>200v.nhưng mình vừa phát hiện 1 vấn đề là khi mình hút hở chân 15V+,hoặc 15v- ra thì cao áp chạy ,nhưng khung sáng không đầy đủ(do công suất dọc chưa chạy).nếu mình hàn lại như cũ thì hiện tượng là dao động ngang có ra nhưng không đủ(màn hình không ra ánh sáng,có tiếng kêu ẹt ẹt khu vực cao áp nhưng sò ngang không bị nóng,dùng vom đo vol ac tại 2 đầu cuộn sơ cấp transformer driver thấy có điện áp nhưng kim đồng hồ nhảy len nhảy xuống không ổn định).mình đã thay sò ngang,transformer driver,transistor driver,kiểm tra nguồn cấp cho transformer driver,nguồn cấp cho playback=>ok.mình cũng đã thay ic công suất dọc,kiểm tra các linh kiện trên đường nguồn và các linh kiện xung quanh công suất dọc nhưng vẫn không ra bệnh.hiện tại mình chưa có cục playback để thay.bế tắt rồi.nhờ anh em giúp mình với.rất cám ơn

Comment

cục này của bác là BSC24_01N4004A
                  ĐT 0975 830 777

Comment

cao áp 10 chân bạn ơi.1>c sò,2>110v,3>+15v,4>-15V,5>mass,6>heater,7>afc(không chắc),8> abl,9>bỏ trống,10>200v.nhưng mình vừa phát hiện 1 vấn đề là khi mình hút hở chân 15V+,hoặc 15v- ra thì cao áp chạy ,nhưng khung sáng không đầy đủ(do công suất dọc chưa chạy).nếu mình hàn lại như cũ thì hiện tượng là dao động ngang có ra nhưng không đủ(màn hình không ra ánh sáng,có tiếng kêu ẹt ẹt khu vực cao áp nhưng sò ngang không bị nóng,dùng vom đo vol ac tại 2 đầu cuộn sơ cấp transformer driver thấy có điện áp nhưng kim đồng hồ nhảy len nhảy xuống không ổn định).mình đã thay sò ngang,transformer driver,transistor driver,kiểm tra nguồn cấp cho transformer driver,nguồn cấp cho playback=>ok.mình cũng đã thay ic công suất dọc,kiểm tra các linh kiện trên đường nguồn và các linh kiện xung quanh công suất dọc nhưng vẫn không ra bệnh.hiện tại mình chưa có cục playback để thay.bế tắt rồi.nhờ anh em giúp mình với.rất cám ơn
                    đây là bệnh đặc trưng của vtb dòng này bạn thay ngay 2 con tụ nguồn 100mf/25v -100m/63v của nguồn +-15v là cao áp chạy ngay có thế mà úp mở hỏi mã số cao áp
                    Last edited by anhnamdinh1; 06-01-2014, 00:08.

Comment

sơ đồ bác xem
                      Attached Files

Comment

chú ýLđây là bệnh đặc trưng của vtb dòng này bạn thay ngay 2 con tụ nguồn 100mf/25v -100m/63v của nguồn +-15v là cao áp chạy ngay có thế mà úp mở hỏi mã số cao áp

Comment

hi,tại mình không biết nên mới hỏi mà bác.đúng là hư tụ lọc đường +-15v,kiểm tra nguội không phát hiện.mình đã thay 2 tụ này,giờ máy chạy rồi.cám ơn các đồng nghiệp đã nhiệt tình giúp đỡ nhe!cám ơn sự giúp đỡ hiệu quả của bác anhnamdinh1 .xin chúc sức khoẻ mọi người nhé!

Comment

Về tác giả

Collapse

namnua90 Tìm hiểu thêm về namnua90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X