Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi jvc cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi jvc cần giúp

e gặp pan thế này...bật máy có đèn báo nguồn nhưng dao động dòng có rồi lại ngắt rồi có rồi lại ngắt...3 lần như vậy rồi im luôn....em đã hút bỏ B+ và gắn tải giả nhưng vẫn thế...nguồn thì tốt..hút bỏ luôn protec cũng ko đc bác nào làm rồi giúp e với ...ic nguồn 5753 tổng tda11010h tổng dán dưới vỷ...e cảm ơn trước
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

mình cũng đã gặp ban này dùi.bạn nên kiểm tra kỹ đường dao động cấp cho chân b của sò dòng.thường thường thì nó bị ic vxl.1 ít kinh nghiệm chúc bạn thành công

Comment

loại này mình gặp mấy lần nhưng nó bị khác nhau hết một cái thì đứt r - 14v5 cấp nguồn mành hỏng mành 1 cái thì chạm con ziner cũng ngay chỗ nguồn này,còn 1 cái thì abl có vấn đề cũng ngắt khi ngắt thì nguồn b+ mất luôn
      có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

em cũng dính 1 con chạy tda 11105ps cũng hiện tượng vậy mà chưa có lời giải

Comment

đúng là khó..làm cả ngày ko ra pan......để mai làm theo ý các bác xem thế nào mấy bữa này gặp mấy pan chuối qá cơ
          Email :

Comment

E cũng gẶp con 25m335_tda12010 cũng bị y nhƯ vẬy Đã cày nát mạch rỒi trả khách luÔn, pótay

Comment

Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
              E cũng gẶp con 25m335_tda12010 cũng bị y nhƯ vẬy Đã cày nát mạch rỒi trả khách luÔn, pótay
              loại jvc đời này cũng phức tạp thật mình chưa chịu bó tay néu có sơ đồ thì mò lâu cũng phải ra chứ đừng nản chịu khó cày thì mới ra để có kinh nghiệm để đưa lên cho ae học hỏi chứ cố nên đừng nản theo mình thì trươc nhất câu lệnh giả để cho nguồn đủ kiểm tra các nguồn ;3.3v/5v/ 12v xem đã đủ chưa vĩuwr lý đã đầy đủ dữ kiện dể hoạt động chưa tách mạch bảo vệ ra mạch bảo vệ đời này rất phức tạp 3.3v có con đ 976 tách ra 5v có cond 975 tách ra 12v có con 973 tách ra mành có con q422 nguồn 135v cũng bảo vệ ..; cứ threo sơ đồ thử xem nhé mình chúc các bạn sớm thành công

Comment

mình thay jvc cũng dễ gặm hơn sony đấy chứ
                có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

cày gần như hết mà ko ra pan..ức chế quá các bác ơi
                  Email :

Comment

các bác ơi em gặp con JVC bị CAO ÁP (nó chết chiết áp chỉnh focut )phải thay cao áp khác.em lấy cao áp của JVC 21cong chân thì giống nhau gần hết chỉ không có + - 14v cấp cho ic mành LA78040N.em tiến hành quấn 14 vòng đối xứng quanh lõi ferit (chập đôi dây quấn xong tách ra).cắm điện đo nung tim đủ 5v.cắm đui đèn cám lên thì máy chạy một tí là ngắt bảo vệ(chưa kịp sáng màn hình)k/t thì la 78040 đã ra đi,chắc là bị quá áp.bác nào đã quấn rồi ,quấn bao nhiêu vòng chỉ giúp em.xin ảm ơn.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                      các bác ơi em gặp con JVC bị CAO ÁP (nó chết chiết áp chỉnh focut )phải thay cao áp khác.em lấy cao áp của JVC 21cong chân thì giống nhau gần hết chỉ không có + - 14v cấp cho ic mành LA78040N.em tiến hành quấn 14 vòng đối xứng quanh lõi ferit (chập đôi dây quấn xong tách ra).cắm điện đo nung tim đủ 5v.cắm đui đèn cám lên thì máy chạy một tí là ngắt bảo vệ(chưa kịp sáng màn hình)k/t thì la 78040 đã ra đi,chắc là bị quá áp.bác nào đã quấn rồi ,quấn bao nhiêu vòng chỉ giúp em.xin ảm ơn.
                      bạn quấn xung thuận, 5 vòng thôi( đảo chiều nếu ko đủ)>> có 15v+, thực nghiệm như vậy cho-15

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

dtlong81 Tìm hiểu thêm về dtlong81

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X