Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp e với mấy bác.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp e với mấy bác.

tình hình là e nhận e tv trung quốc chạy đèn vitinh 17in mặt phẳng.nay máy bị hư đèn.e ko có đèn đó để thay nên lấy mạch đó bỏ qua đèn 14 mặt cong.nhưng nó bị co hình 2 bên.e đã tăng thêm tụ đệm...nhưg vẫn thấy chưa đc vì hình nó sang yếu.mạch đó nó có chạy méo gối,giờ e mún hỏi làm thế nào để chỉnh cái mạch đó nó chạy đèn 14 này.mạch chạy con 8873.anh em giúp mình với.cảm ơn.

Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
    tình hình là e nhận e tv trung quốc chạy đèn vitinh 17in mặt phẳng.nay máy bị hư đèn.e ko có đèn đó để thay nên lấy mạch đó bỏ qua đèn 14 mặt cong.nhưng nó bị co hình 2 bên.e đã tăng thêm tụ đệm...nhưg vẫn thấy chưa đc vì hình nó sang yếu.mạch đó nó có chạy méo gối,giờ e mún hỏi làm thế nào để chỉnh cái mạch đó nó chạy đèn 14 này.mạch chạy con 8873.anh em giúp mình với.cảm ơn.
    Đổi cục 14 vào nếu còn méo thì làm mấy con tụ nữa là tạm ổn chứ ko chuẩn như mới được đâu bạn à

Comment

đèn 14 là loại gì , tv hay vi tính , nếu hình bị co nhiều thì nên thay đổi tụ xuất ngang chứ không nên thay đổi tụ đệm nhiều quá , cao áp chạy yếu , đèn mờ . mạch đó có phần méo gối thì dễ chỉnh hơn , vào service chỉnh phần ngang trước rồi chỉnh trên mạch sau .

Comment

Mạch méo gối của TV TQ có 2 VR chỉnh. 1 cái chỉnh co chiều ngang, còn 1 cái chỉnh cong chiều dọc. Bạn chỉnh 2 VR này là OK!
        Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
        Tel: 01652.030103

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
          đèn 14 là loại gì , tv hay vi tính , nếu hình bị co nhiều thì nên thay đổi tụ xuất ngang chứ không nên thay đổi tụ đệm nhiều quá , cao áp chạy yếu , đèn mờ . mạch đó có phần méo gối thì dễ chỉnh hơn , vào service chỉnh phần ngang trước rồi chỉnh trên mạch sau .
          đèn 14 tivi bác ak.để e làm theo hd rồi báo cáo các bác.cảm ơn.

Comment

vẫn chưa đc mấy bác ơi.chỉnh 2 chiết áp méo gối thì hình chuẩn rồi mà còn co vào mỗi bên khoảng 1cm nữa.e chưa biết làm thế nào.thay đổi tụ xuất york cũng vậy.tụ nó là 474j,em mắc // con 474 nữa mà cũng vậy.thay con 153j vào thử thì hình bóp lại nhỏ hơn nhiều.ae còn cánh nào ko giúp e với.cảm ơn.

Comment

vẫn chưa đc mấy bác ơi.chỉnh 2 chiết áp méo gối thì hình chuẩn rồi mà còn co vào mỗi bên khoảng 1cm nữa.e chưa biết làm thế nào.thay đổi tụ xuất york cũng vậy.tụ nó là 474j,em mắc // con 474 nữa mà cũng vậy.thay con 153j vào thử thì hình bóp lại nhỏ hơn nhiều.ae còn cánh nào ko giúp e với.cảm ơn.
              Tụ xuất Yoke là 474 mà bạn lại mắc // 1 cái 474 nữa thì bạn đã tăng thêm rồi! Trường hợp này bạn phải giảm. Bạn làn như thế này chưa?:
              1- L441 cuộn dây nối từ Yoke ngang về tụ xuất ngang: đấu tắc cuộn dây này. Nếu kg được:
              2- Tháo bỏ diod VD4535 mắc // với tụ xuất ngang.
              Vài lời góp ý cùng bạn!

Comment

chưa đc các bác ơi.e nối tiếp 3 cái tụ 474j vào thì hình có bung ra bên trái nhưng bên phải vẫn còn 1cm nưa.đã nối tắt L441,tháo bỏ VD453.còn cach nào nữa ko các bác.

Comment

chưa đc các bác ơi.e nối tiếp 3 cái tụ 474j vào thì hình có bung ra bên trái nhưng bên phải vẫn còn 1cm nưa.đã nối tắt L441,tháo bỏ VD453.còn cach nào nữa ko các bác.
                  Bạn nhìn xung quanh Playback có chân cắm T1,T2,T3 kg? Thường thì mạch TQ có 3 chân này lận! Bạn cắm Yoke ngang (màu đỏ) lần lượt vào các chân này, chân nào đúng mành thì OK!

Comment

bác xem thwr Fbt có chân T2- T3 nhw bác thanhtam6875 nói đó nếu đó là loại FBT 9 chân , còn nếu loại không có các chân T ra thì bác quấn vài vòng dây trên lõi FBT , loại dây lớn để lấy ngõ ra cho Yoke ngang thì sẽ được , cách này cũng giống như ngõ ra T2- T3 của loại FBT TQ 9 chân , tụ xuất ngang không nên để nhỏ hơn 274 . Quên - khi quấn vài vòng dây trên lõi thì mối gốc lấy tại chân C sò, đầu ra đưa vào mối H của yoke

Comment

ôi khó khăn thật.e đã cắm thử hết các chân T rồi.để em quấn như bác quocthai thử thế nào.

Comment

ôi khó khăn thật.e đã cắm thử hết các chân T rồi.để em quấn như bác quocthai thử thế nào.
                        để ý là quấn có chiều thì hình nở ngang , có chiều thì hình co lại đó nhé , quấn chừng 4 vòng dây lớn lớn một tí là được (0,60)mm

Comment

để ý là quấn có chiều thì hình nở ngang , có chiều thì hình co lại đó nhé , quấn chừng 4 vòng dây lớn lớn một tí là được (0,60)mm
                          ko dc bác ak.e quấn tới 10 vòng mà nó cũng vây.1 đầu nối c sò quấn từ trái qua phải,đầu kia nối vào dâu đỏ york.nhưng hình cũn vậy,e tháo ra quấn ngược lại thì hình co lại.

Comment

ko dc bác ak.e quấn tới 10 vòng mà nó cũng vây.1 đầu nối c sò quấn từ trái qua phải,đầu kia nối vào dâu đỏ york.nhưng hình cũn vậy,e tháo ra quấn ngược lại thì hình co lại.
                            nếu quấn ngược lại hình có co lại thì vậy là có tác dụng , nhưng quấn xuôi lại không nở thì hơi vô lý , trước đây những ca khó về nở /co ngang khi các cách thông thường không được thì đến cách này là phải được, bác kiểm tra kỹ lại mạch méo gối của nó xem có gì bất thường không con sò D2012 có bị rò rỉ gì không , con trở vài ohm ở chân C có bị tăng trị số không ?

Comment

nếu quấn ngược lại hình có co lại thì vậy là có tác dụng , nhưng quấn xuôi lại không nở thì hơi vô lý , trước đây những ca khó về nở /co ngang khi các cách thông thường không được thì đến cách này là phải được, bác kiểm tra kỹ lại mạch méo gối của nó xem có gì bất thường không con sò D2012 có bị rò rỉ gì không , con trở vài ohm ở chân C có bị tăng trị số không ?
                              Tăng thêm 1 tụ đệm 332 vào!

Comment

Về tác giả

Collapse

danates2004 Tìm hiểu thêm về danates2004

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X