Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đàu chảo vệ tinh xin các bác giúp phát

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đàu chảo vệ tinh xin các bác giúp phát

dở hơi quá các bác ạ.... cái đầu thu hd02...e gặp mấy cái rồi..nó chỉ bị rỉ hay gẫy cái trạm để cắm LNB vậy mà e thay cái khác vào nó lại ko có tín hiệu....ngớ ngẩn vậy chứ..mạch thì đẹp lử..24v lên LNB vẫn có vậy mà mất sóng..mấy con rồi..bác nào có mẹo nào chỉ e với...hii
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
    dở hơi quá các bác ạ.... cái đầu thu hd02...e gặp mấy cái rồi..nó chỉ bị rỉ hay gẫy cái trạm để cắm LNB vậy mà e thay cái khác vào nó lại ko có tín hiệu....ngớ ngẩn vậy chứ..mạch thì đẹp lử..24v lên LNB vẫn có vậy mà mất sóng..mấy con rồi..bác nào có mẹo nào chỉ e với...hii
    Chỗ đỡ LNB trên chảo ấy hả ??? Trên đầu của nó có độ chia để chỉnh độ nghiêng . Mà tốt nhất làm chảo thì mang Monitor , đầu lên ngồi cạnh mà chỉnh tín hiệu chảo , OK rồi thì vác xuống cắm phát là ăn ngay có gì đâu !
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Mình nghĩ bạn nên tím 1 cái đầu có chức năng khi mình ấn info thì trên mặt quắc hiện chỉ báo mức tín hiệu % ấy.(thì không cần monito) sau đó mang lên với chảo và đấu đường cáp tín hiệu bằng 1 đoạn dây ngắn thôi cho gọn,và bật đầu lên ,ấn info và chỉnh chảo...chỉ số % tín hiệu sẽ hiện lên ở mặt quắc của đầu..Nếu thu vệ tinh Vinasat thì bạn để cuống tín hiệu của LNB ở vị trí 4h45' ( ngồi cùng chiều với chảo ) Thường thì thời gian chỉnh chảo chỉ khoảng 3--> 5 phút là OK ...Chúc bạn sớm thành công.!

Comment

Nguyên văn bởi tu_audio Xem bài viết

Mình nghĩ bạn nên tím 1 cái đầu có chức năng khi mình ấn info thì trên mặt quắc hiện chỉ báo mức tín hiệu % ấy.(thì không cần monito) sau đó mang lên với chảo và đấu đường cáp tín hiệu bằng 1 đoạn dây ngắn thôi cho gọn,và bật đầu lên ,ấn info và chỉnh chảo...chỉ số % tín hiệu sẽ hiện lên ở mặt quắc của đầu..Nếu thu vệ tinh Vinasat thì bạn để cuống tín hiệu của LNB ở vị trí 4h45' ( ngồi cùng chiều với chảo ) Thường thì thời gian chỉnh chảo chỉ khoảng 3--> 5 phút là OK ...Chúc bạn sớm thành công.!
        hai bác hiểu sai ý e rồi..cái lnb trên chảo thì ok,,tín hiệu ở đầu 6 kênh là 85 87....chạy ngon rồi....ý e là cái đầu kts chứ ko phải cái chảo ngoài trời...ý là e sửa cái đầu vệ tinh mà chỗ 'LNB IN' ở sau đầu nó sút ra...e thay cái khác vào thì lại ko có tín hiệu thế mới đau chư
        Last edited by dtlong81; 02-06-2014, 19:42.
        Email :

Comment

hai sếp đâu rùi..chém giúp e tí
          Email :

Comment

trong khi thay bạn thử xem có hàn dính hoặc mất lk tụ dán /cuộn L nào ko đo xem có 15v ra chân giắc chưa con tụ dán từ giắc vào ic tuner có chưa vài lời chia sẻ

Comment

nói chung về lk thì ko mất con nào bác ạ...mà e gặp mấy lần rồi...rất quái..chỉ thay mỗi cái trạm cắm LNB IN mà mất tín hiệu thế mới đau chứ
              Email :

Comment

Thông thường chỗ hàn nếu làm tốt thì nó cũng chẳng suy hao tín hiệu nhiều , trừ khi bạn loạng quạng làm " bay " mất linh kiện hoặc hàn to như quả nhót thì suy hao ít tín hiệu ( tín hiệu vào Tuner thường chỉ ở dải 900Mhz đến 2,1 Ghz ( tần số này thuộc dạng như trung tần của các band vệ tinh mà thôi ))

--- Có hình minh họa không ???
                Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

gần như là cái đầu chảo nào cũng có đường LNB vô & ra khếo tay ta chỉ cắt và hàn 2 phát là xong.
                  Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
                  cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

Nguyên văn bởi nghiatanlong Xem bài viết
                    gần như là cái đầu chảo nào cũng có đường LNB vô & ra khếo tay ta chỉ cắt và hàn 2 phát là xong.
                    Túm lại là lỗi do bạn gây ra trong khi thao tác thay thế... rà soát lại xem sao...Bác Nghĩa Tân long Đại TÙ ...à...à...Đại từ có miếng ''võ'' này hay đấy.! nhanh và gọn....
                    Last edited by tu_audio; 03-06-2014, 08:10.

Comment

chắc là do bác #queduong nói rồi...e hàn cho nó chắc ăn nên cũng hơi to...nhưng ko chạm chập gì....để e hút bớt chì ra coi sao
                      Email :

Comment

Về tác giả

Collapse

dtlong81 Tìm hiểu thêm về dtlong81

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X