Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp e TCL 21k77AX VỚI CÁC BÁC.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp e TCL 21k77AX VỚI CÁC BÁC.

Máy bị htuong là dò đài bị thiếu đài các bác ak,e ở khu vực đà nẵng khi dò đài băg anten thì có các đài theo thứ tự như sau.DRT1,VTV ĐÀ NẴNG,VTV1,VTV3,DRT2,VTV2,VTV6,QRT,VTC1,VTC9.Nhưng máy này chỉ bắt đc các đài khác,ko bắt đc DRT1,VTV ĐÀ NẴNG,VTV1.Em thay thử tuner vào thì nó lại bắt đài ngược lại là bắt đc DRT1,ĐA NẴNG,VTV1 CÒN CÁC ĐÀI KHÁC KO BẮT ĐC.Máy chạy 11135.các bác cho e y kien với,cảm ơn.

Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
    Máy bị htuong là dò đài bị thiếu đài các bác ak,e ở khu vực đà nẵng khi dò đài băg anten thì có các đài theo thứ tự như sau.DRT1,VTV ĐÀ NẴNG,VTV1,VTV3,DRT2,VTV2,VTV6,QRT,VTC1,VTC9.Nhưng máy này chỉ bắt đc các đài khác,ko bắt đc DRT1,VTV ĐÀ NẴNG,VTV1.Em thay thử tuner vào thì nó lại bắt đài ngược lại là bắt đc DRT1,ĐA NẴNG,VTV1 CÒN CÁC ĐÀI KHÁC KO BẮT ĐC.Máy chạy 11135.các bác cho e y kien với,cảm ơn.
    bác kiểm tra điện áp cho tuner xem! VT chắc có rồi! kiểm tra điện áp mấy chân còn lại xem. có khi nên bóc tuner ra kiểm tra õi hóa đứt chân cũng nên!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
    DD:0982 470 874
    Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

em đo điện áp các chân đầy đủ bác ak.bệnh này có phải do tuner ko vậy?các bác phán bệnh dùm e với????

Comment

Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
        em đo điện áp các chân đầy đủ bác ak.bệnh này có phải do tuner ko vậy?các bác phán bệnh dùm e với????
        máy có thu được vài đài thì đường IF tốt , các mạch AGC bình thường , nếu bác đo áp các chân L-H-U hoặc B1- B2 (Lốc DIGIT)bình thường thì khả năng lốc thu bị hư trong các băng tần khác như hư VL hoặc U nên chỉ thu được vài đài trong băng H ,v.v , thay thử lốc thu nên thay cùng loại , nếu khác loại thì hơi rắc rối , nhất là lốc DIGIT

Comment

Về tác giả

Collapse

danates2004 Tìm hiểu thêm về danates2004

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X