Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ti vi JVC 21 cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi JVC 21 cần giúp đỡ

loi hinh
    mình gặp ca này làm hoài chưa ra ae ai gặp rồi hốt giùm mình 1 than với ? con này là JVC 21L315BK , mành 78040, nhớ 24c16, tổng TDA12010H, mới mở lên thì bị tình trạng như trên sau 5 phút hình ảnh bình thường , mình kiểm tra các mức nguồn vẫn ổn , đã thay tụ lọc dọn cỏ phần mành , thay đuôi đèn, kiểm tra ABL rồi mà tình hình chưa cải thiện được , lúc mới mở lên thì bị như vậy 5 phút sau nóng lên hết bị tắt mở lại thì ok, để nguội lại bị như trên . rất mong ae nhiệt tình giúp với

tôi biết diễn đàn nhiều người cũng bận lắm nhưng mong ae bớt chút thời gian ghé thăm và giúp tôi ca này với cảm ơn nhiều

Comment

pan này bị tụ hoặc thạch anh. lúc bị có lên hình không. hình như thế nào. bệnh này tốt nhất lấy máy khò sấy nóng từng vùng

Comment

lúc bị vẫn lên hình nhưng do bị vậy nên ko thấy rõ được hình hoanglong à , thạch anh mình cũng thay rồi , tụ lọc phần mành mình cày nát rồi vẫn chưa ổn

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
          lúc bị vẫn lên hình nhưng do bị vậy nên ko thấy rõ được hình hoanglong à , thạch anh mình cũng thay rồi , tụ lọc phần mành mình cày nát rồi vẫn chưa ổn
          máy bị sao z bạn???? ko thấy cái j trong cái #loihinh của bác
          DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
          Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
          Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
          Email :

Comment

[QUOTE=dtlong81;879487]máy bị sao z bạn???? ko thấy cái j trong cái #loihinh của bác[/QUOTE
            loi hinh
            máy biij tình trang mới mở lên hình bị sọc như trong file đó bạn , 5 phút sau thì hết bị và chạy bình thường , mình đã làm các cách như đã nói ở trên mà vẫn not ok

Comment

[QUOTE=trinhhadem;879490]
              Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
              máy bị sao z bạn???? ko thấy cái j trong cái #loihinh của bác[/QUOTE
              loi hinh
              máy biij tình trang mới mở lên hình bị sọc như trong file đó bạn , 5 phút sau thì hết bị và chạy bình thường , mình đã làm các cách như đã nói ở trên mà vẫn not ok
              tắm omo cho em nó xem sao.

Comment

[QUOTE=trinhhadem;879490]
                Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                máy bị sao z bạn???? ko thấy cái j trong cái #loihinh của bác[/QUOTE
                loi hinh
                mình ko thấy cái hình nào trong fw cả fw cũng ko có bệnh mà chạy một lúc mà hết thì có thể là tụ hóa thôi nó cũng như bệnh sọc màu ở JVC 16n.. kiểm tra thay thử tụ 100m/16v trước và sau ổn áp nguồn 3.3v /5v/8v ..cho vxl/chói xem có dc ko

Comment

mình up clip lên cho ae rõ hơn về bệnh tình của nó giúp mình với nhá http://www.mediafire.com/download/c4...+ti+vi+JVC.rar
                  Last edited by trinhhadem; 24-07-2014, 22:27.

Comment

Hốt giùm 1 thang nè u. Thay tụ.[ ko phải ở phần mành nhé] pan truyền kiếp JVC chỉ là khô tụ

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

BẠn Ơi thay tỤ 5v hay 8v cẤp trƯỚc cho ic tỔng Ấy thay hẾt mỘt loẠt Đi .trƯỚc mÌnh cŨng gẠp pan jvc 14 ing nhƯ thẾ, cÀy 1 tuẦn chÁn ko ĐƯỢc kÍch vÀo tỤ nỌc thẤy thay ĐỔi thẾ lÀ mÌnh thay hẾt tỤ lẠi ĐƯỢc

Comment

Nguyên văn bởi luuvanhuynh Xem bài viết
                        BẠn Ơi thay tỤ 5v hay 8v cẤp trƯỚc cho ic tỔng Ấy thay hẾt mỘt loẠt Đi .trƯỚc mÌnh cŨng gẠp pan jvc 14 ing nhƯ thẾ, cÀy 1 tuẦn chÁn ko ĐƯỢc kÍch vÀo tỤ nỌc thẤy thay ĐỔi thẾ lÀ mÌnh thay hẾt tỤ lẠi ĐƯỢc
                        cảm ơn bạn nhiều mai mình thử lại xem sao có kết quả mình sẽ up lên .

Comment

đúng pan này là pan tụ hóa thật rồi , mình thay hết các tụ lọc đường ABL về tổng máy đã chạy ổn định , cảm ơn các ae đã nhiệt tình giúp đỡ ,

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                            đúng pan này là pan tụ hóa thật rồi , mình thay hết các tụ lọc đường ABL về tổng máy đã chạy ổn định , cảm ơn các ae đã nhiệt tình giúp đỡ ,
                            đường ABL có nhiều tụ hóa sao???

Comment

Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                              đường ABL có nhiều tụ hóa sao???
                              nói chung là mình dò từ ABL về tổng có bao nhiêu thay hết và thay thêm 1 vài con 50v/10MF gần tổng nữa máy đã chạy ok

Comment

Về tác giả

Collapse

trinhhadem Tìm hiểu thêm về trinhhadem

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X