Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi darling bị yếu nguồn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi darling bị yếu nguồn

Em đang gặp một anh dairling chạy tổng 9370,tình hình là đã kt hết tụ,zen,thay biến trở+tl431 cô lập tải.nhưng mọi thứ vẫn đâu vào đó b+=79v các nguồn còn lại đều bị sụt kèm theo tiếng kêu ee.nhờ các bác nào đã gặp pan này chút cao kiến.em ở xa chợ nên kiếm linh kiện hơi khó??
    Bạch Công Chương

Có khi nào nó đang Standby ko bạn ? Bạn test thử đường dao động chưa ? Con trans cấp nguồn dao động lợi hại lắm đấy. Hồi trc mình gặp 1 em rồi, đo kiểm tra thì trans đó ko chết mà thay con khác vào là nguồn vọt lên 110 ngay.

Comment

may bac chay ic nguon 5Q dung khong. bac kiem tra lai linh mo nguon, noi tat CE Q640 sem nguon ra du khong. thay triet ap trinh nguon nua nhe. tu loc nguon ra co con nao phu thi thay luon nha

Comment

em đã thay luôn cả ic rồi mà cũng không được.bác nào biết cách tạo lệnh power xin chỉ giáo ??
        Bạch Công Chương

Comment

pan này là do những tụ pi màu xanh xung quanh khối nguồn gây ra ,bạn xem nó có bị nức ko nên thay thử cho chắt ăn

Comment

van khong duoc cac bac a nan qua
            Bạch Công Chương

Comment

hút hở chân mở nguồn tại phần vi xử lý.đấu mạch đã hút ra vào 5v hoặc vào GND

Comment

thường nó hay bị lỗi nhớ không mở nguồn. vẫn có đèn đỏ nạp nhớ thử

Comment

Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                  thường nó hay bị lỗi nhớ không mở nguồn. vẫn có đèn đỏ nạp nhớ thử
                  đúng rồi thay nhớ pạn ơi

Comment

em làm được rồi 24c08 các bác ạ.chúc các bác sức khỏe.làm ăn phát đạt
                    Bạch Công Chương

Comment

Về tác giả

Collapse

chuongbach Tìm hiểu thêm về chuongbach

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X