Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em cục đẩy 1600/2

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em cục đẩy 1600/2

em làm mãi mà k dc mong các bác giúp em.1 vế chạy 40 sò 5200,1943.nguồn đồng 120v đơn.có 4558 đệm trên vỉ công xuất.một vế chạy bình thường 1 vế bị rè rè,em đả rút sò kiểm tra kĩ k rỉ.thay 4558 k hết.khi chưa mở nhạc thi đo nguồn dc +70v;-70v khi mở nhạc khoảng nửa volume thì nguồn -70v tụt còn khoảng 55,60v.nguồn +70v thì không tụt.em thay tụ nguồn -70v mà vẫn vậy,mong các bác giúp em

bạn kiểm tra tất cả sò 5200 và 1943 xem có e nào dò nhẹ kô mình đã gặp ban là tất cả các lk đều tốt nhưng 1 vế vẫn rè duy nhất 1 e sò bị dò nhẹ thế mà toát mồ hôi kiểm tra kỹ các đo ốt

Comment

em thay hết diot zen .sò thi em hút từng con ra kích chân B hêt đều ok .

Comment

các bác giúp em với ạ?

Comment

Nguồn + không sụt thì có thể là do 5200 không dẫn.
          sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi consts Xem bài viết
            các bác giúp em với ạ?
            bác kiểm tra tất cả R hồi tiếp nhé.

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
              Nguồn + không sụt thì có thể là do 5200 không dẫn.
              đúng vậy đó bác ơi , phân cực bị lệch rồi ,một bên chạy một bên nghỉ , nên nó rè rè cũng phải thôi .

Comment

sò 5200 k dẫn ?vậy bây giờ phải sũa ở phần nào hả bác?

Comment

kiểm kĩ lại c5200 và các em kích lun bác ơi

Comment

bác nào biết rõ chỉ rõ cho em với .em cũng đào hết trở lên đo rồi không tiến triển gì đâu ạ.chỉ có mấy con trở nhỏ cạnh con 4558 là em chua đào thui ạ.em đang nhận 2 con đều bệnh này ,khoai quá .các bậc tiền bối giúp em với ?sò thì em hút toàn bộ ra đo ,hai con thúc thì cũng lôi ra luôn .

Comment

bác nào biết rõ chỉ rõ cho em với .em cũng đào hết trở lên đo rồi không tiến triển gì đâu ạ.chỉ có mấy con trở nhỏ cạnh con 4558 là em chua đào thui ạ.em đang nhận 2 con đều bệnh này ,khoai quá .các bậc tiền bối giúp em với ?sò thì em hút toàn bộ ra đo ,hai con thúc thì cũng lôi ra luôn .
                      khi sửa ampli thì đo nguội chỉ là một trong các cách tìm pan , chỉ là bước đầu , khi đã kiểm tra đo đạc không có linh kiện hư thì kế đến là đo áp phân cực ở tầng thúc và công suất , với câu hỏi ở bài #8 của bác thì cái cục đẩy vô số sò này còn nằm lâu rồi , phải đo áp E-B của sò coi nó có đủ để dẫn khi có tín hiệu hay không, bác đừng hỏi lại là áp B-E bao nhiêu volt thì sò mới chạy nghen !

Comment

em rút hết sò ra đo B E đều được 0,1V. con thúc MJE350 chân B đo đc 0,7V .chân c qua trở 22ohm cấp nguồn -70v.chân E qua trở 10ohm xuong mát.con thúc MJE340 chân B đo đc 0,7V .chân c qua trở 22ohm cấp nguồn +70v.chân E qua trở 10ohm xuống máT.các BÁC giúp em với em bí quá rồi

Comment

em rút hết sò ra đo B E đều được 0,1V. con thúc MJE350 chân B đo đc 0,7V .chân c qua trở 22ohm cấp nguồn -70v.chân E qua trở 10ohm xuong mát.con thúc MJE340 chân B đo đc 0,7V .chân c qua trở 22ohm cấp nguồn +70v.chân E qua trở 10ohm xuống máT.các BÁC giúp em với em bí quá rồi
                          ampli gì mà lạ lùng thế ? C thúc qua trở về nguồn , E thúc qua trở 10 ohm xuống mass , vậy chân nào đưa vào B sò công suất đây ??? đo áp B-E sò công suất mà tháo sò ra thì đo cái gì vậy ?

Comment

kiểm tra tụ lọc nguồn.

Comment

vâng em quên từ chân c con thúc đưa thẳng xuống B sò luôn,ko có 1 con transito nào ,chĩ một con 4558 duy nhất thôi a.

Comment

Về tác giả

Collapse

consts Tìm hiểu thêm về consts

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X