Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ti vi sharp cẦn giÚp ĐỠ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ti vi sharp cẦn giÚp ĐỠ

mình mới nhận con SHARP 21L-FG1BV hiện tượng là mình mở lên dao động ngan lên rồi ngắt liền , khi đó nguồn vẫn có đầy đủ IC tổng là IXB953WJZZ nguồn STR 5453A a,e ai làm qua rồi chí giúp dùm mình rất biết ơn
    Last edited by hoanglam1976; 21-09-2014, 18:01.

các bác giúp dùm với

Comment

Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
      các bác giúp dùm với
      bác tìm ngắt bảo vệ ra rồi tét lại xem lổi ở đâu! với những con như này thì thử tải nguồn giả xem ổn định không trước đã.

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
      DD:0982 470 874
      Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
        bác tìm ngắt bảo vệ ra rồi tét lại xem lổi ở đâu! với những con như này thì thử tải nguồn giả xem ổn định không trước đã.
        Mình ngắt sò ngang ra và chỉ thử dao động nó vẫn bị vậy .tổng 4 hàng chân mình không biết chân nào bác có thể chỉ giúp dùm không cám ơn trước

Comment

đường tim đèn về có con diot hoặc con q số bao nhiêu mình quên rồi. kiểm tra chân abl về hình như cũng có bảo vệ thì phải. chân stby có bị chạm không. kiểm tra đường 5v có đủ không. thay thử ic vert

Comment

Mình ngắt sò ngang ra và chỉ thử dao động nó vẫn bị vậy .tổng 4 hàng chân mình không biết chân nào bác có thể chỉ giúp dùm không cám ơn trước
            Bác tra Datasheet Thử xem có con IC này không
            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

mình ngắt sò ngang ra và chỉ thử dao động nó vẫn bị vậy .tổng 4 hàng chân mình không biết chân nào bác có thể chỉ giúp dùm không cám ơn trước
              hÌnn nhỬ lÀ chÂn 63 lÀ protec chÂn nayy phẢi cÓ 3>3,5v thỈ ko ngẮt

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                Bác tra Datasheet Thử xem có con IC này không
                CẢM ơn bác thuần e tra rồi nhung không có

Comment

Giải quyết vấn đề không phải ở mạch bảo vệ đâu bạn .
                  Máy có pan nên Protec mới làm việc ,bạn can thiệp vào đây là một tai họa đấy ,bạn phải tìm nguyên nhân làm máy bị cúp .
                  Có thể do : Yosk , Playback ,nguồn chính sụt tải mất dòng ( tụ lọc bị khô rỉ),nguồn regulation,chạm chập ở đâu đó ( diod , tụ,tranistor ,IC...),có nhiều đời máy linh kiện không đúng vị trí (bị tháo ra ) cũng bị cúp,hàng ngang không hoạt động cũng bị cúp ,nên lắp linh kiện hoàng hảo và đầy đủ rồi hãy test máy . Chúc bạn thành công !

Comment

Nạp thử fw lại xem ,,,Mấy bữa trước Mình mua Ve Chai được con TCL 21 Tổng 11135 ,,Cứ ngửa vỉ hoặc vấ vẩn thì máy chạy ngon ,, Đóng vỉ vào máy lại Bị chìm ảnh như kiểu chỉnh hết Sáng Tối & Tương Phản ...Cuói cùng nạp lại nhớ ok ..Vì lúc đó vừa chữa song 1 cái Đầu DVD nó Bị chạy gần 1 Bài thì đơ song ngắt phông khởi động lại từ đầu ,,,Mình thay Mấy con 8550 và D trên vỉ chính không hết bệnh ,,,Nạp lại nhớ ok ,,Thế là từ đó suy ra ...

Comment

Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                      hÌnn nhỬ lÀ chÂn 63 lÀ protec chÂn nayy phẢi cÓ 3>3,5v thỈ ko ngẮt
                      Chỉ tận răng còn ko bít nữa thì bó tay, thợ mì ăn liền .

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Nguyên văn bởi linhbacang2 Xem bài viết
                        Giải quyết vấn đề không phải ở mạch bảo vệ đâu bạn .
                        Máy có pan nên Protec mới làm việc ,bạn can thiệp vào đây là một tai họa đấy ,bạn phải tìm nguyên nhân làm máy bị cúp .
                        Có thể do : Yosk , Playback ,nguồn chính sụt tải mất dòng ( tụ lọc bị khô rỉ),nguồn regulation,chạm chập ở đâu đó ( diod , tụ,tranistor ,IC...),có nhiều đời máy linh kiện không đúng vị trí (bị tháo ra ) cũng bị cúp,hàng ngang không hoạt động cũng bị cúp ,nên lắp linh kiện hoàng hảo và đầy đủ rồi hãy test máy . Chúc bạn thành công !
                        Tưởng có gì mới, tào lao sao chép của bác google gõ cho vui hỉ. vô hiệu mạch pr là bài cơ bản làm thợ ai cũng biết, sao là một tai họa??? Bạn là tai họa thì có

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

cám ơn tất cả các a,e đã nhiệt tình giúp đỡ, cuối cùng thì mình cũng tìm ra pan này rồi thì ra là nó hư cục playback

Comment

Có anh chị nào giúp em sơ đồ khối TV SHARP model 14A1-RU không ạ. Em cần gấp và cảm ơn anh chị???

Comment

Nguyên văn bởi nguyen_damh Xem bài viết
                              Có anh chị nào giúp em sơ đồ khối TV SHARP model 14A1-RU không ạ. Em cần gấp và cảm ơn anh chị???
                              Máy chạy IC nữa đi B..

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglam1976 Tìm hiểu thêm về hoanglam1976

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X