Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ti vi Sharp model: 21Y-FX10V CẦN GIÚP DỠ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ti vi Sharp model: 21Y-FX10V CẦN GIÚP DỠ

anh em trong diễn đàn ai có sơ đồ em ti vi này cho em xin với;
    Bệnh của em nó màu bị sai lệch. Cảm ơn mọi người đã đọc.
    mail của em là huunamhn83@gmail.com

bác cho cái hình nhìn đi. lệch màu thế nào

Comment

Nguyên văn bởi thanhthuyhn Xem bài viết
      anh em trong diễn đàn ai có sơ đồ em ti vi này cho em xin với;
      Bệnh của em nó màu bị sai lệch. Cảm ơn mọi người đã đọc.
      mail của em là huunamhn83@gmail.com
      Kiểm tra thay trở khử từ là OK!
      Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
      Tel: 01652.030103

Comment

cảm ơn các bạn đã góp ý. mình nghi là bị đèn hình rùi. nhưng vẫn muốn xin các bạn cái sơ đồ để mình học hoi thêm ai có send cho mình cái. email huunamhn83@gmail.com. cảm ơn các bạn đã đọc

Comment

kiểm tra thay thử đuôi đèn xémaao nhá bạn

Comment

cảm ơn các bạn đã góp ý. mình nghi là bị đèn hình rùi. nhưng vẫn muốn xin các bạn cái sơ đồ để mình học hoi thêm ai có send cho mình cái. email huunamhn83@gmail.com. cảm ơn các bạn đã đọc
            loại shap này chán lắm cũng hay bị đèn hình mà , của bận nếu như tối , sẫm sẫm , ma màu ,, rất dễ chết đèn , tui gặp rồi
            có đèn khác tét thử ra ngay vấn đề
            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
              loại shap này chán lắm cũng hay bị đèn hình mà , của bận nếu như tối , sẫm sẫm , ma màu ,, rất dễ chết đèn , tui gặp rồi
              có đèn khác tét thử ra ngay vấn đề
              Số em đen mới vào nghề mua được cái tv đồng nát về cày kô ngờ lại tèo
              chắc bỏ nghề thui các bác, các bác có kinh nghiệm cho em lời khuyên?????????????????

Comment

gặp pan khó dễ luyện tay nghề.cố lên nghề dạy nghề mà

Comment

chắc bỏ nghề thui các bác, các bác có kinh nghiệm cho em lời khuyên?????????????????
                  Màu bị sai lệch khác với đèn yếu, hay xô lưới chăng? Riêng cái xác dư lời roài làm gì bi thảm thía, mà cả ti mua đồng nát cỡ chục chai SG Xanh chứ mấy

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

ngày xưa mình cũng chán như cậu bây giờ , vậy mà thấm thoát đã qua 10 năm làm nghề rồi
                    nói thật là bây giờ cũng chả khá hơn ngày xưa mấy , điện tử là 1 nghề khó và bí bách căng thẳng nhiều khi ăn ko ngon ngủ ko yên , tâm trạng lúc nào cũng như mang nợ người ta vậy
                    còn theo nghề là còn phải học hỏi nghiên cứu cả đời vì điện tử phát triển từng giây , từng giờ mà ,,,,chả biết e nói có đúng ko , có gì các bác bỏ quá
                    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

em cũng 8-9 năm làm nghề mà chả khá lên được. chỉ hơn xưa được đống đồng nát ở nhà và đủ nuôi thân thôi. điện tử người ngoài nhìn vào bảo mau giàu. nhưng chả biết giàu đâu nữa. tuy ko lao động chân tay. nhưng trí óc lúc nào cũng căng thẳng

Comment

nhiều lúc kiếm đươc nhiều tiền thì còn thích chứ.nếu mà phải sửa lại thì chán vô cùng.làm lại được ít tiền.nếu trong thời gian bảo hành thì càng chán .nhưng vẫn phải sửa cho đỡ mất tiếng.nhất là sửa ở quê,toàn là nợ và chịu nghe lão lòng.khách nó xem chán nó còn ko thèm trả tiền.bảo nó nó lại bảo hỏng vứt só .đến nhà vẫn thấy nó chạy phà phà.chán chán .mình mới vào nghề được 4 năm thôi nhưng mình được làm bảo hành ở 2tramj bảo hành sam sung và lg ;sony pa na.lên cũng va chạm nhiều.bây giờ mình ko phải tự hào nhưng con tivi nào mang đén mình cũng hầu như sửa được hết .quan trọng là những con hỏng tổng khách có chịu mức tiền hơi cao.vì mình có khá nhiều sơ đồ về crt và lcd và let.những cái gì bí quá thì hỏi những anh cao thủ cùng tập huấn ,ở hãng cùng giúp nhau.mình học sửa tivi là trái nghề .vì mình đam mê.còn nghề chính mà mình học là điện tự động hóa.đôi lời tâm sự cùng anh em.nếu chỉ làm thợ sủa tivi thì chỉ đủ ăn thôi ,chứ giàu ko có đâu

Comment

Nguyên văn bởi huuanhmanh Xem bài viết
                          nhiều lúc kiếm đươc nhiều tiền thì còn thích chứ.nếu mà phải sửa lại thì chán vô cùng.làm lại được ít tiền.nếu trong thời gian bảo hành thì càng chán .nhưng vẫn phải sửa cho đỡ mất tiếng.nhất là sửa ở quê,toàn là nợ và chịu nghe lão lòng.khách nó xem chán nó còn ko thèm trả tiền.bảo nó nó lại bảo hỏng vứt só .đến nhà vẫn thấy nó chạy phà phà.chán chán .mình mới vào nghề được 4 năm thôi nhưng mình được làm bảo hành ở 2tramj bảo hành sam sung và lg ;sony pa na.lên cũng va chạm nhiều.bây giờ mình ko phải tự hào nhưng con tivi nào mang đén mình cũng hầu như sửa được hết .quan trọng là những con hỏng tổng khách có chịu mức tiền hơi cao.vì mình có khá nhiều sơ đồ về crt và lcd và let.những cái gì bí quá thì hỏi những anh cao thủ cùng tập huấn ,ở hãng cùng giúp nhau.mình học sửa tivi là trái nghề .vì mình đam mê.còn nghề chính mà mình học là điện tự động hóa.đôi lời tâm sự cùng anh em.nếu chỉ làm thợ sủa tivi thì chỉ đủ ăn thôi ,chứ giàu ko có đâu

đúng vậy ,lầm nghề này ai nhìn vào cũng bảo lắm tiền và giàu có vì họ nhìn thấy mình lúc nào cũng chọc ngoáy suốt ngày , nhưng họ đâu có biết có cái sửa được có cái ko , mình làm nghề này nhiều khi ra đường cứ cảm thấy dân họ ghét ghét mình thế nào ấy thì phải vì họ nghĩ nghề này là nghề chém chả thế mà đi mua sắm quần áo , dày dép ,,,, chẳng hạn, họ toàn bán cho mình giá cao hơn , mặc cả là họ đá xoáy luôn đôi khi bị khen đểu như cơm bữa , tình trạng này đôi khi cũng diễn ra với cả má mình nữa chứ , hay thâtj đấy
                          tôi là thợ nửa quê nửa tỉnh lên ngày kiếm 100- 200k là mừng rồi , nghĩ mình còn may mắn hơn mấy a công nhân vất vả ngoài trời các bác ạ
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

Nguyên văn bởi huuanhmanh Xem bài viết
                            Đọc qua bài các Bác Em cũng vậy Em thợ quê làm từ năm 1993 ...Ngày xưa làm được ít Tiền tính trước tính sau Có quyển sách nào mới là cố mua nhanh không vài hôm sau sang Thành Phố là họ bán hết rồi ,,,Mua cũng phải cố mua sách In Sịn ,chứ mà mua sách photo thì lèm nhèm khổ lắm ...Thấy Bác nói Bác làm bên bảo hành có nhiều sơ đồ LCD và LED ,,,Bác có thể thi thoảng làm ơn Bớt chút thời gian quý báu ,chia sẻ lên Diễn Đàn một ít được không ạ! Bác Up bên Luồng Sơ Đồ TiVi ..Nếu sơ đồ nhiều Mb ..Bác có thể gửi vào Mail Em xin một ít ...Vì sơ đồ này đôi lúc mua không có ạ ...

Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Đắng lòng, khi xào nên bỏ nghệ vô

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhthuyhn Tìm hiểu thêm về thanhthuyhn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X