Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ti vi trung quốc can giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi trung quốc can giúp

em có ti vi trung quốc bị hư nguồn nặng, đứt sò nguồn cháy điện trở xung quanh sò nguồn, xin được hướng dẫn và xin sô đồ nguồn, máy dùng ic LA76810A

bac hong nang the thi` di mua bo nguon moi ve cay vao` chu sua lam gj` met nguoi`
    hãy làm theo cách của bạn!

Comment

so do ne
      sửa chữa chuyên nghiệp
      ĐIỆN TỬ CAO CẤP
      ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
      381 cổ nhuế từ liêm hà nội
      LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

Nguyên văn bởi auking Xem bài viết
        so do ne
        Không thấy gì hết

Comment

Nguyên văn bởi hoang_thao Xem bài viết
          em có ti vi trung quốc bị hư nguồn nặng, đứt sò nguồn cháy điện trở xung quanh sò nguồn, xin được hướng dẫn và xin sô đồ nguồn, máy dùng ic LA76810A
          Tôi sẽ hướng dẫn cho bạn vài nét nhé .

nếu máy hư nguồn , trước hết để an toàn bạn tháo sò ngang ra khỏi mạch , và bạn tháo sò công suất nguồn ra luôn . bây giờ bạn bắt đầu sửa và kiểm tra từ từ nhé .
          Nếu như bạn nói là phần diode khu vực nguồn hư ,
          + diode zener là khoảng 7v2 đến 7v5 là được
          + bạn nên thay luôn 3 con diode 1n4148 luôn đi nhé ( 2 con song song nằm kế con zener đó ; và 1 con gần con diode xung hồi tiếp nhé )
          + sau đó bạn cắm điện 110vAC --> bạn đo tại B và E của sò công suất nguồn nếu khoảng 0.7vdc đến 1 vdc là được
          + kế tiếp bạn cắm điện 220vAC ---> bạn đo lại tại B và E của sò nguồn , nếu số volt đo cũng đạt 0,7 đến 1 vdc là được ..

+++ Lúc nầy bạn dùng 1 bóng đèn dây tóc công suất 220v/60w nối dây hàng vào cực C và E của sò ngang, ( sò ánh sáng ) .bạn đã làm 1 tải giả đấy
          +++ xong bạn cắm điện 110vAC trước và xem bóng đèn có sáng kg? nếu sáng vừa bạn nên đo 2 đầu đèn là 115vdc là được ,kế bạn cắm lại vào điện 220vac và đo 2 đầu đèn và nếu điện thế cũng là 115vdc là được ,
          +++ sau đó bạn đo thêm các đường nguồn ra tại thứ cấp của nguồn xem có đủ kg? nào là + 12v;18v; 25v; 160v; ,,, nếu đúng hết thì bạn mới lắp sò ánh sáng vào và cho chạy ,
          Nếu không đủ nguổn thì bạn chịu khó thay tụ lọc ,,, và kiểm tra cho đủ rồi mới gắn sò ngang vào nhé .
          ít dòng cho bạn ; chúc bạn thành công .
          mọi thắc mắcxin bạn gởi về : ngthanhdoanh@gmail.com
          or ; ngthanhdoanh@yahoo.com.

Comment

còn phần điện trở bị cháy , khu vực gần diode 1n4148 thì khoảng 1 k , 3k3 , 2k7 ,,,
            nếu muốn chính xác thì cần có schematic hoặc tìm 1 vĩ máy để bạn xem tương đương và thay thế nhé ,
            chúc bạn thành công

Comment

mình thấy zener trong máy trung quốc thường là 6,3v,thay cao hơn nguồn sẽ ra cao đó

Comment

Nguyên văn bởi doanhtv Xem bài viết
                Tôi sẽ hướng dẫn cho bạn vài nét nhé .

nếu máy hư nguồn , trước hết để an toàn bạn tháo sò ngang ra khỏi mạch , và bạn tháo sò công suất nguồn ra luôn . bây giờ bạn bắt đầu sửa và kiểm tra từ từ nhé .
                Nếu như bạn nói là phần diode khu vực nguồn hư ,
                + diode zener là khoảng 7v2 đến 7v5 là được
                + bạn nên thay luôn 3 con diode 1n4148 luôn đi nhé ( 2 con song song nằm kế con zener đó ; và 1 con gần con diode xung hồi tiếp nhé )
                + sau đó bạn cắm điện 110vAC --> bạn đo tại B và E của sò công suất nguồn nếu khoảng 0.7vdc đến 1 vdc là được
                + kế tiếp bạn cắm điện 220vAC ---> bạn đo lại tại B và E của sò nguồn , nếu số volt đo cũng đạt 0,7 đến 1 vdc là được ..

+++ Lúc nầy bạn dùng 1 bóng đèn dây tóc công suất 220v/60w nối dây hàng vào cực C và E của sò ngang, ( sò ánh sáng ) .bạn đã làm 1 tải giả đấy
                +++ xong bạn cắm điện 110vAC trước và xem bóng đèn có sáng kg? nếu sáng vừa bạn nên đo 2 đầu đèn là 115vdc là được ,kế bạn cắm lại vào điện 220vac và đo 2 đầu đèn và nếu điện thế cũng là 115vdc là được ,
                +++ sau đó bạn đo thêm các đường nguồn ra tại thứ cấp của nguồn xem có đủ kg? nào là + 12v;18v; 25v; 160v; ,,, nếu đúng hết thì bạn mới lắp sò ánh sáng vào và cho chạy ,
                Nếu không đủ nguổn thì bạn chịu khó thay tụ lọc ,,, và kiểm tra cho đủ rồi mới gắn sò ngang vào nhé .
                ít dòng cho bạn ; chúc bạn thành công .
                mọi thắc mắcxin bạn gởi về : ngthanhdoanh@gmail.com
                or ; ngthanhdoanh@yahoo.com.
                Quá cẩn thận nhưng lại quên xem lại đường dò sai từ Opto đưa về Phần nầy mà hư khi gắn sò nguồn vào thì củng bị "bùm" bóc khói tiếp.

Comment

Tôi cũng đồng ý với bạn dientul là phải xem đường dò sai từ opto về ,
                  Nhưng với kinh nghiệm của tôi thì nếu mạch nguồn sơ cấp chưa ổn thì chắc là thứ cấp nguồn ra sẽ không ổn và trong các đường nguồn ra sẽ có 1 hoặc vài đường nào đó bị thấp hay cao volt hơn qui định , thì lúc ấy các bạn sẽ dò theo đường volt ấy mà truy ra và sửa , như lắp tải giả thì chắc cũng không hư nhanh lắm đâu ; các bạn cứ từ từ bình tỉnh đi và làm đi cho quen vậy mà ,,,
                  chúc các bạn vui và thành công

Comment

sơ đồ đây.
                    Attached Files

Comment

tivi trung quoc

Cho mình hỏi tí nhé các bạn?
                      Mình đang làm 1 cái tivi TQ máy bị bệnh như sau: nguồn B+ ra có khoảng 10v DC , mình đã kiểm tra ở phần sơ cấp thấy binh thường, bên thứ cấp ko thấy chạm, đường dò sai về opto binh thường. Bạn nào biết xin chỉ giùm mình nha, cảm ơn nhiêu
                      |

Comment

Nguyên văn bởi minh_dtvt Xem bài viết
                        Cho mình hỏi tí nhé các bạn?
                        Mình đang làm 1 cái tivi TQ máy bị bệnh như sau: nguồn B+ ra có khoảng 10v DC , mình đã kiểm tra ở phần sơ cấp thấy binh thường, bên thứ cấp ko thấy chạm, đường dò sai về opto binh thường. Bạn nào biết xin chỉ giùm mình nha, cảm ơn nhiêu

Xem những cái quan trọng và từ đó dò tìm ,đo thử ,để biết hư linh kiện ...thay thế .
                        Nguồn hư ,sai volt thường do hư hỏng Opto ,transictor dò sai ,hư công suất nguồn ..v.v..
                        Chúc thành công

Comment

m cung dang lam nguon tivi tq. nhung so cap ko co mac du da thay hau het linh kien..hic, dai ca nao co the giup m dc ko?

Comment

tivitrung quoc bi hỏng nguồn

minh cung có cái tivi không biêt sao o chỗ mình thì xem được bình thường còn khi giao cho khách là không có nguồn ,đem ra đêm về 2 lần thì mình mới tới nhà người ta đo dòng điện chỉ chỉ có 110v thôi o nhà minh thì 150v .mình đã thay tụ loc nguồn ,điện trở 120k x2 thành 100k nhưng vẫn không đuơc ,a e nào biết chỉ dùm .thank
                            |

Comment

xin cho hoi?khi đấu yoke xong cho mach chay hình ảnh đầy đủ sò ngang ấm .nhưng hình bị 3-4 cột dình đen trắng thẳng ở cạnh trái màn hình .đèn 20 HITACHI. xin giup cần sử lý ra sao rất gấp đa tạ

Comment

Về tác giả

Collapse

hoang_thao Tìm hiểu thêm về hoang_thao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X