Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ti vi trung quốc can giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ban thao het nguon mua mot bo nguon ngoai thi truong co 30 ngan thoi

Comment

Nguyên văn bởi minh_dtvt Xem bài viết
      Cho mình hỏi tí nhé các bạn?
      Mình đang làm 1 cái tivi TQ máy bị bệnh như sau: nguồn B+ ra có khoảng 10v DC , mình đã kiểm tra ở phần sơ cấp thấy binh thường, bên thứ cấp ko thấy chạm, đường dò sai về opto binh thường. Bạn nào biết xin chỉ giùm mình nha, cảm ơn nhiêu
      Một số loại máy TQ nó có đường 180V lấy trực tiếp từ biến áp ra ,khi đường này bị chập nó sẽ kéo toàn bộ nguồn xuống.bạn Ktra thử xem

Comment

Nguyên văn bởi namtrungsd Xem bài viết
        m cung dang lam nguon tivi tq. nhung so cap ko co mac du da thay hau het linh kien..hic, dai ca nao co the giup m dc ko?
        Đọc xem IC nguồn của nó là loại nào thì mới giúp đc chứ ,nó dùng Trans hay IC

Comment

tôi cung co cai tivi tq lap den hinh may vi tinh .no bi chet so dong lap so vao no chet ngay toi do cuon lai va cao ap k sao ca thao day cuon lai ra thi chay duoc cam vao chet so ngay mong cac bac giup do

Comment

Nguyên văn bởi nguyentuvn20 Xem bài viết
            tôi cung co cai tivi tq lap den hinh may vi tinh .no bi chet so dong lap so vao no chet ngay toi do cuon lai va cao ap k sao ca thao day cuon lai ra thi chay duoc cam vao chet so ngay mong cac bac giup do
            vậy là chết lái rùi tét lái đi

Comment

Tôi có một cách sữa chữa nguồn muốn nêu lên để được mọi người góp ý xây dựng cho nó hoàn hảo hơn ,có gì sai sót mong mọi người thông cảm mà chỉ dẫn thêm :
              Trước tiên là xem cầu chì ,nếu đứt thì tháo ra thay vào đấy là hàn 1 bóng đèn 220v/75W thay thế cho cấu chì ,nhổ tất cả các linh kiện bị cháy mà ta nhìn thấy ,nếu ko thấy thì nên thay con tranistor C3807 và A 1015 kiểm tra Opto và thay luôn 3 diod thường bằng thủy tinh .Trước khi lắp còng công suất nên cắt tải còng hàng ngang ,đo kiểm tra còng nguồn : BE =0,1>0,3v ac là tốt ,nên xã tụ nguồn trước khi lắp còng nguồn.Mọi thứ thay xong rồi thì cắm điện vào test ,nếu nguồn ra đúng ,bóng đền 220v cháy lu hoặc lu đỏ là ok ,nếu bóng đèn sáng trắng là chưa ổn ,nên test trong 5 phút .....Những gì còn thiếu chờ anh em đóng góp .

Comment

Về tác giả

Collapse

hoang_thao Tìm hiểu thêm về hoang_thao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X