Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ti vi trung quốc can giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi trung quốc can giúp

Em có ti vi trung quốc bật nguồn lên thì màng hình báo le eeproom eeror, da thay ic nhớ ic vi sử lý ic sử lý ( tạo dao động) rồi mà không hết.

mình có một cách chắc chắn sẽ khắc phục được lỗi đó, bạn ra nhật tảo mua một bo mạch mới. trên đường vĩ viễn đó. ráp vào sẽ hết lỗi ngay.
    --------------------------------------------
    --- cung cấp đèn led, linh kiện điện tử---
    -

Comment

Nguyên văn bởi hoang_thao Xem bài viết
      Em có ti vi trung quốc bật nguồn lên thì màng hình báo le eeproom eeror, da thay ic nhớ ic vi sử lý ic sử lý ( tạo dao động) rồi mà không hết.
      con tivi đấy la loại dùng 1 ic to a hay vxl vai dao động riêng
      sửa chữa chuyên nghiệp
      ĐIỆN TỬ CAO CẤP
      ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
      381 cổ nhuế từ liêm hà nội
      LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

khà khà lại thêm một ca khó sửa đây...tui biết bệnh này rùi...bạn hãy thay con ic nhớ khác là ok ... nếu được bạn thanks phát nhé

Comment

Nguyên văn bởi hoang_thao Xem bài viết
          Bạn nên đo nguồn ra có đủ không ?Nếu đủ kiểm tra nguồn cấp ic dao động,H.out,không có dao động ra có hai nguyên nhân,B+ cao,mạch bảo vệ cắt...Thân chào

Comment

điện thế cho clock và dat a đứt r cho 2 đường trên

Comment

có bác nào chỉ giúp tui cái Tàu,không hiển thị kí tự,ví du như chỉnh Volume có tác dụng nhưng không hiển thi chữ Volume,kiễm tra xung dòng-mành đầy đủ,với lại mua Remote nào cho nó đúng?tui mua ở Nhật Tảo về mà sao k xài được (board không hư)

Comment

Chạy VXL và tổng con gì hả bạn?

Comment

tv TQ đời 6-4-8-3 (2 ic) thì bạn thay tụ hóa ở đường điện thế trừ 10u/50v là xong ngay , còn ko hết ban thay ic nhớ mới rồi mở service chỉnh lại nhé. chúc bạn thành công.
                  tel : 098.7788.994
                  Mail :hmtan310877@yahoo.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

hoang_thao Tìm hiểu thêm về hoang_thao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X