Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mình cần giúp đỡ về ti vi asam sung cs-16v2 bí quá

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình cần giúp đỡ về ti vi asam sung cs-16v2 bí quá

mình vừa bước vào hoc nghề nên chưa có nhiều kinh nhiệm mong các bạn giúp đỡ sửa chiếc tivi sam sung cs-16v2 dùng con ic tổng tda 8842 có hiện tượng đèn led nhâp nháy lien tục ,gắn tải giả bằng bóng đèn sáng bình thường .đo tại cực c sò dòng được 125v,đo tại đầu ra của biến áp xung còn khoảng 9v và dao động theo đèn led ,nguồn cấp cho vxl vẫn có 5v mong được sự giúp đỡ gấp.xin cảm ơn.

Nguyên văn bởi dinhthong Xem bài viết
    mình vừa bước vào hoc nghề nên chưa có nhiều kinh nhiệm mong các bạn giúp đỡ sửa chiếc tivi sam sung cs-16v2 dùng con ic tổng tda 8842 có hiện tượng đèn led nhâp nháy lien tục ,gắn tải giả bằng bóng đèn sáng bình thường .đo tại cực c sò dòng được 125v,đo nguồn 12v tại đầu ra của biến áp xung còn khoảng 9v và dao động theo nhịp đèn led ,nguồn cấp cho vxl vẫn có 5v mong được sự giúp đỡ của các bạn.xin cảm ơn.
    cho mình hỏi chân bảo vệ của con tda 8842.

Comment

Bạnthay thũ giải mã
      |

Comment

cảm ơn bạn mình sẽ thay thử , con này giá bao nhiêu tiền vậy .xin hỏi các bạn có kinh nhiệm giá thay cuộn lái tivi deawoo 16 inh là bao nhiêu tiền vậy.

Comment

+bạn thay con R816 125k đảm bảo 100%ok

Comment

BAN da lam may song chua cho biet di chu
            |

Comment

cảm ơn bạn mình vẫn chưa lam xong vì chưa tìm được con giải mã .mà mình đã thay con R816 125k như bạn 098464.. hướng dẫn nhưng vẫn khong được .mà các bạn cho mình hỏi mấy hom nay đầu thu xsat không thu được một số kênh có bạn nào biết mã số mới chỉ cho mình với, mình ở miền bắc .mình đã hỏi một số thợ nhưng họ toàn dấu nghề chán quá .rất mong các bạn giúp đỡ .

Comment

bạn đã thay con R816 125k không đươc bạn thay thử IC nhớ nhé

Comment

mình sẽ thay thử ,mà con ic nhỡ ks24c04 có thể thay thế bằng con khác tương đương không .vì mới bắt đầu học nên chưa biết rõ xin bạn chỉ cho mình biết .

Comment

24c04 bạn có thể thay cho các loại ic nhớ khác như sau...24c08,,24c16..24c18..24c32....chúc thành công

Comment

TV panasonic

tôi co con TV Pana chạy con tổng VCT 49x3F PZF1000
                      hiện không nên hinh
                      tôi đã kiểm tra phần đèn, điện bảng đuôi đèn không vấn đề j
                      mong các bạn có kinh nghiệm về máy Pana giúp đỡ . Cảm ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi dinhthong Xem bài viết
                        mình vừa bước vào hoc nghề nên chưa có nhiều kinh nhiệm mong các bạn giúp đỡ sửa chiếc tivi sam sung cs-16v2 dùng con ic tổng tda 8842 có hiện tượng đèn led nhâp nháy lien tục ,gắn tải giả bằng bóng đèn sáng bình thường .đo tại cực c sò dòng được 125v,đo tại đầu ra của biến áp xung còn khoảng 9v và dao động theo đèn led ,nguồn cấp cho vxl vẫn có 5v mong được sự giúp đỡ gấp.xin cảm ơn.
                        "9v tại biến áp xung" là đường nguồn nào ?do bạn mô tả không kỷ nhưng mình đoán máy bạn có thể hư con 431.

Comment

thay ic nho--------------------------------------------------------------------------------

hiện không nên hinh
                          |

Comment

hiện không nên hinh
                            |

Comment

Chào tất cả mọi người.
                              Mình hôm nay mới nhận 1 máy bị như tivi này.mình đã thay thế như mọi người nói mà ko được.Vbe của sò ngang 0v.giờ mình nghi ic giãi mã nữa thôi.ai gặp pan này giúp mình với.
                              TRUNG TÂM SỬA CHỬA CUNG CẤP LINH KIỆN LAPTOP-VI TÍNH-MONITOR-DTDD-AMPLY-TIVI CRT-LCD-DVD TẠI QUẢNG TRỊ
                              Yahoo:minhtriqtvnEmai: DT:0906.58.38.44 & 0943.321.550

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhthong Tìm hiểu thêm về dinhthong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X