Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp tivisamsung

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp tivisamsung

vừa nhận của khách chiếc tivi đầu tiên mất nguồn mình làm lên nguồn và hình ảnh rất đẹp ,nhưng có điều là kô có âm thanh ,minh đả thử lấy tay đụng vào công suất thì tín hiệu tốt,mình cũng đã thay nguyên mạc streo ,nhưng vẫn không đươc,máy của mình 14in,chạy một con ic tổng 9381.có biết chỉ dum
    |

vậy bạn hàn lại thật kỹ ic cs am thanh xem sao.nhớ kiểm tra thật kỹ coi chừng đứt mạch

Comment

Nguyên văn bởi voduykhanh Xem bài viết
      vừa nhận của khách chiếc tivi đầu tiên mất nguồn mình làm lên nguồn và hình ảnh rất đẹp ,nhưng có điều là kô có âm thanh ,minh đả thử lấy tay đụng vào công suất thì tín hiệu tốt,mình cũng đã thay nguyên mạc streo ,nhưng vẫn không đươc,máy của mình 14in,chạy một con ic tổng 9381.có biết chỉ dum
      tín hiệu tốt ở đây có nghĩa là j? có âm thanh ra ở loa ah
      nếu như đụng vào đường tín hiệu mà có âm thanh ra ở loa. thì bạn chỉ việc dò theo đường mạch... trở về thì biết nguồn âm thanh bị ngắt ở đâu thôi mà.(cứ chạm vào từng điểm trên mạch..bằng tay)

Comment

bạn vào service chỉnh ở phần option cho chọn sound là R hay L là ok nếu nó còn tái phát bệnh thì thay 24c08 nhớ chép FW cho nó ! chuc 1 thành công

Comment

đúng rồi bạn hãy vào service chinh lai thi co am thanh hien gio co the no nam o che do mono chinh lai stereo

Comment

Nguyên văn bởi voduykhanh Xem bài viết
            cái này là pan đặc hiệu của sam sung . bạn nên coi lại ic nhớ mở mả test lại ko được thay ic nhớ . và coi lai. đường mute chúc thành công
            Điên Tử Điệp
            Ấp 3 - Gành Hào - Đông Hải - Bạc Liêu
            07813845147

Comment

mình đã thay ic nhớ ma cugnx không được ,sau đó minh thay ic 9381 là oke ,lấy khách 250k ,ic tieng anh.
              |

Comment

Về tác giả

Collapse

voduykhanh Tìm hiểu thêm về voduykhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X