Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Pan đặc chủng trong sửa chữa tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi phumanhtoko Xem bài viết
    cách 1: Bạn thay 1 con Rom 24c08 khác vào
    cách 2: Bạn nạp lại chuong trình cho con rom đó là ok
    Tìm ra cách roài.Cầm đk từ xa. Ấn giữ DISPLAY (đóng /mở)

=============
    mời các bạn tham gia diễn đàn mở http://suachuadientu.net không cần đăng ký thành viên mà vẫn đc viết bài Sorry Spam

Comment

Ti vi

E xin chào các bác.E la thành viên mới nên còn khờ dại lắm nhờ các bác chỉ bảo nhiều! Tiện đây e xin hỏi luôn các bác là vi sao con ti vi daewoo đời cổ của e đang xem thì tự nhiên màn hình từ từ nhiễu đi và k thể xem đc nữa cho dù có dò đi dò lại cug k tìm đc.Có bác nào biết vì sao xin chỉ dùm với e xin cảm ơn các bác trước nhé! Mong dc sự giúp đỡ của mọi người.

Comment

Tivi của bạn bị hư mạch trung tần rồi ! Với máy Daewoo cổ , nếu ko phải thợ thì bạn ko chỉnh sửa được gì đâu , mang ra tiệm sửa là chắc ăn nhất . Rất khó xơi đấy !

Comment

bác liar giỏi tv thế mà chuyển sang đèn quảng cáo buồn quá

Comment

Có 1 PAN mới đây mấy anh em ! TV trung quốc 19 inch, âm thanh ok- màn hình chỉ nhìn thấy mỗi màu xanh lá mạ và có những lằn sáng màu trắng xéo từ góc phái trên xuống góc trái dưới ! Có ng bảo là " hỏng đèn hình ( rớt đèn ) nhưng tómlại vẫn chưa có kết luận chính xác ! Làm sao đây anh em ?

Comment

nhân đây mình nói về 1 pan máy hỏn tivi belco dò đài ko được , là AFT sai trị số . có thể thêm tụ 25p-56p .
              điện thoại : 0919948009
              nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi hocnghe075 Xem bài viết
                Có 1 PAN mới đây mấy anh em ! TV trung quốc 19 inch, âm thanh ok- màn hình chỉ nhìn thấy mỗi màu xanh lá mạ và có những lằn sáng màu trắng xéo từ góc phái trên xuống góc trái dưới ! Có ng bảo là " hỏng đèn hình ( rớt đèn ) nhưng tómlại vẫn chưa có kết luận chính xác ! Làm sao đây anh em ?
                chỉ cần tháo bỏ dây G2 ra mà màn hình vẫn sáng như vậy----->rớt đèn(chạm K)

Comment

Nguyên văn bởi hocnghe075 Xem bài viết
                  Gọi là rớt đèn cũng không sai . Nguyên nhân do khi lắp ráp đèn hình với vỉ mạch TQ đã không để ý kỹ đến thông số đèn hình (cao áp, Fucus , G2 , đốt tim ...) nên đèn hình đã bị chạm các thành phần bên trong . Cụ thể ở máy của bạn là tia G(xanh lá ) bị chạm . nếu ban đo điện áp tia Kg nó sẽ chỉ còn xấp xỉ 0v . Bạn thử đốt tim ngoài ( cách ly 2 chân tim đèn , lấy 1 sợi dây cách điện tốt quấn khoảng 2 vòng vào lõi feric cuộn flyback (cao áp) sao cho có V AC khoảng 4 đến 4,5 vAC rồi hàn vào 2 chân đốt tim (đã cách ly bằng cách cắt các đường mạch liên quan kể cả mass) . Nếu Ka tốt G chỉ bị chạm tim thì sẽ OK . Nếu hình bị tối quá có thể tăng áp đốt tim lên nhưng không được quá mức tối đa mà nhà SX qui định cho nó .
                  Nói thêm : Những lằn sáng màu trắng xéo từ góc phái trên xuống góc trái dưới là đường quét ngược (đường hồi) , do katốt G đã chạm =0v nên không còn khả năng tắt tia ở chu kỳ quét ngược nên có thể thấy các đường này , Lúc này tia xanh lá (G ) sáng cực đại nên lấn át 2 tia còn lại .

Comment

Thank các bạn ! GIờ thì chính xác là rớt đèn ^^!

Comment

TIVI TÀU màng hình nỏi ổ khóa , chỉ cần dùng remoc ấn và giủ nút DISPAY, là ok- luôn cả BELCO.

Comment

dùng cây vợt muổi , nẹt vào G1 , và R,G,B CHÚ Ý lần lược nếu muốn hồi phục tia B thì nối mách , cứ lần lược như vậy là thành công . tôi đả làm cách đây 10 năm , hồi phục đèn yếu rất hay

Comment

cac ban oi toi dang sua con tv LG21 , bat nguon no sang len co hinh khoang 2 phut roi tu tat. den do van sang . toi thay con ic dieu khien roi nhung van vay mong cac cao nhan giup. khach no reo qua roi
                          |

Comment

Nguyên văn bởi nganha2005 Xem bài viết
                            cac ban oi toi dang sua con tv LG21 , bat nguon no sang len co hinh khoang 2 phut roi tu tat. den do van sang . toi thay con ic dieu khien roi nhung van vay mong cac cao nhan giup. khach no reo qua roi
                            Mình nghĩ nó bị mạch protect đó bạn .Cách ly chân Xray của IC ra thử xem .Nếu hết pan thì dò theo đường ấy tìm chỗ hư .Mình cũng góp ý với bạn là nên nêu model máy ,vxl ,giãi mã ,v.v....càng nhiều càng tốt thì mọi người dễ giúp hơn .Thân chào .

Comment

có ai biết PAN VTB mất chói không nhỉ chỉ dùm mình với.Loại 21 phẳng nhé

Comment

Nguyên văn bởi ducthu2310 Xem bài viết
                                có ai biết PAN VTB mất chói không nhỉ chỉ dùm mình với.Loại 21 phẳng nhé
                                Chung chung thế làm sao chỉ được đây bạn ? Cũng chỉ trả lời chung chung thôi : Ktra kỹ phần mạch chói (nguồn áp , xung cấp cho nó) , mạch ABL , mạch công suất sắc chạy sai cũng khóa chói ... Cần model hoặc cho biết máy chạy IC tổng gì thì ae mới có thể xem bệnh hộ bạn .

Comment

Về tác giả

Collapse

Liar Tìm hiểu thêm về Liar

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X