Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Pan đặc chủng trong sửa chữa tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Pan đặc chủng trong sửa chữa tivi

Xin phép cho em tạo ra chủ đề này để cho mọi người chia sẽ kinh nghiệm sửa chữa.Thường khi sửa chữa(tv) các dòng máy hay có các bệnh đặc trưng của mình.Nếu gặp một lần rồi lần sau sẽ rất dễ giải quyết.Làm càng nhiều kinh nghiệm càng nhiều.
    Các bác làm lâu năn có thể chia sẻ kinh nghiệm với các đàn em đi sau để cùng nhau phát triển nghề nghiệp.
    Em mới vào nghề nên chẳng có kinh nghiệm gì.
    -----------

Tạo chủ đề không lẽ không có tí gì.Post lun bệnh thường gặp của TCL.(90% ai cũng biết )

#@$^%*&^*(&)(*_)()()&&%%#!@&^%&^*)&E#*()&!&*^

--TCL - Tự nhiên dò đài,nhảy kênh.... =>Hỏng phím bấm => Thay thế =>Ok
    Last edited by nguyendinhvan; 09-09-2010, 21:56.

mình cảm thấy chủ đề rất có ích

Comment

Nguyên văn bởi dientu789 Xem bài viết
      mình cảm thấy chủ đề rất có ích
      mà bạn chẳng share ít kinh gì cả

Comment

mình mới vào dt vn net các bạn thông cảm ti vi mờ 1 lúc nét hỏng đui đèn ko có tiếng loa chết loang mầu do điện trở khử từ tăng trị số mât 1 r g b do đèn thị tần r cấp c tăng trị số điên áp cho b đèn thị tần ko có do ic chói ko có còn pan cho từng ti vi thì nhiều lắm ví du tv sony bốt cao áp đánh lửa chết ic mành r điot 24v -15v +15v mạnh ABL tv gottan LG PA NA Sam sUNG To si ba jvc v ..v

Comment

ti vi tQ nói chung hay chết nguồn do tụ loc nguồn kém cao ap hay đánh lửa tu lọc180v ,24v giảm giá trị thạnh anh vxl rât hay chết v...v

Comment

mình mới vào dt vn net các bạn thông cảm ti vi mờ 1 lúc nét hỏng đui đèn ko có tiếng loa chết loang mầu do điện trở khử từ tăng trị số mât 1 r g b do đèn thị tần r cấp c tăng trị số điên áp cho b đèn thị tần ko có do ic chói ko có còn pan cho từng ti vi thì nhiều lắm ví du tv sony bốt cao áp đánh lửa chết ic mành r điot 24v -15v +15v mạnh ABL tv gottan LG PA NA Sam sUNG To si ba jvc v ..v

Comment

e muon hoi e co 1 cai ti vi nhhung bat len no co hien tuong manh manh theo chieu ngang tu tren suong o cac kenh co tin hieu con cac kenh ko co tin hieu thi ko co van de gi. cac bac co the cho biet nguyen nhan tai vi sao nhu the ko ?

Comment

Theo mình không những chỉ có TCL mà ngày nay rất nhiếu hãng thiết kế các phím nhấn theo kiểu phân áp , không dùng kiểu matran, nên cứ dùng 1 thời gian nhấn phím này nhảy thành chức năng kia. có như vậy mới có việc cho anh em thợ khỏi thất nghiệp.

Comment

chào bạntrungthanhtb bạn nói rõ đời máy viết có dấu ae dể hiểu

Comment

các bạn có cách nào sửa lại phím cảm ứng của TCL chỉ cho mình với.

Comment

Nguyên văn bởi luu van binh Xem bài viết
                      các bạn có cách nào sửa lại phím cảm ứng của TCL chỉ cho mình với.
                      tháo bàn phím ra bỏ dùng remot thôi không sửa được đâu .nếu mua mới co dùng một thời gian cũng bị lại thôi

Comment

sao mấy bác bi quan vậy,ko có gì là ko được
                        tháo bàn phím ra,làm sạch lớp keo,gắn lại là ok thui,chuyện nhỏ như con thỏ mà(các phím mới là ok rùi ko cần suy nghĩ)

Comment

Nguyên văn bởi lgelectronic Xem bài viết
                          sao mấy bác bi quan vậy,ko có gì là ko được
                          tháo bàn phím ra,làm sạch lớp keo,gắn lại là ok thui,chuyện nhỏ như con thỏ mà(các phím mới là ok rùi ko cần suy nghĩ)
                          viết ra toàn pan bệnh hắt hơi sổ mũi
                          sửa chữa chuyên nghiệp
                          ĐIỆN TỬ CAO CẤP
                          ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
                          381 cổ nhuế từ liêm hà nội
                          LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

Việc socket đèn hay bị hư.nhưng thực sự em chưa hiểu rõ sao nó lại hư đc khi mà tháo thử ra chỉ thấy đơn thuần đấy chỉ là các chân kim loại dể đãn điện áp từ vỉ máy vào chân đèn ?
                            Ai giải thích cho em với.

Comment

chào bạn LiaR soket hay hỏng là thời tiết không khí mang nhiều hơi nước làm chi chân kim loại bị ô xy hóa lamcho điện áp từ vỉ máy không dẫn điện vào chân đèn ví dụ mất 1.2 mầu cơ bản

Comment

Về tác giả

Collapse

Liar Tìm hiểu thêm về Liar

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X