Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Pan đặc chủng trong sửa chữa tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi phẳng hay bi như vầy nữa ,màn hình có đường sang ở giữa to hơn so với hư ic ver,bề cao của hình ảnh có thể khoảng một tấc và mép trên hoặc dưới cong queo .bạn thay yoke khác là hết,nhưng bạn đừng thay tốn tiền nếu không đúng yoke phải cân chỉnh nữa.nó bị đứt một cuộn yoke dọc rồi bạn xác định cuộn nào rồi tháo ra nối lại ,nó đứt bên trong nên phải xác định để tháo cho chính xác.vậy thôi đi mua 100k và mất nhiều thời gian hơn sửa nữa

Comment

• tivi daewoo điều khiển hình chìa khóa bạn ấn lần lượtdelete-move-?
      HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• Chào ae diển đàn. Anh em nào có sơ đồ tivi DALING 21D910AS chạy tống TDA 9370AS/N3/A cho mình xin với. Cám ơn nhiều.

Comment

• Bạn vào luồng shematic tuyển tập sơ đồ tv & monito mà tìm chắc là có đấy
          HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• Chào các bác, em đang gặp con sony kv-j21pf2 nhập khẩu Thái Lan khi xem truyền hình cáp Việt nam thì bị sôi lăm, hình vẫn nét. mở hộp kênh ra chả thấy thạch anh nào cả. Có thể chỉnh sửa ntn ạ? Trong service thì làm ntn a? Rất mong các cao thủ chỉ giúp. Thanks!
            Bác nào có lòng chỉ giúp e tận tình chút thì mail cho em nhé: kien.vnt@gmail.com hoặc bác nào làm đc ở Hà Nội thì cho e đ/c để em bê đến nhờ ạ>

Comment

• Nguyên văn bởi kienvnt Xem bài viết
              Chào các bác, em đang gặp con sony kv-j21pf2 nhập khẩu Thái Lan khi xem truyền hình cáp Việt nam thì bị sôi lăm, hình vẫn nét. mở hộp kênh ra chả thấy thạch anh nào cả. Có thể chỉnh sửa ntn ạ? Trong service thì làm ntn a? Rất mong các cao thủ chỉ giúp. Thanks!
              Bác nào có lòng chỉ giúp e tận tình chút thì mail cho em nhé: kien.vnt@gmail.com hoặc bác nào làm đc ở Hà Nội thì cho e đ/c để em bê đến nhờ ạ>
              Bạn tháo hộp trung tần (hộp kênh) thay thạch anh tiếng 5.5 nếu xem truyền hình cáp ,thay 6.5 nếu xem ti vi bình thường.

Comment

• Chào các bác,tôi đang sửa con ti vi SAM 21 SLIM BỊ MÉO GỐI, ĐÃ THAY ĐÈN CÔNG XUẤT TIP122 NHƯNG VẪN THẾ. XIN MỌI NGƯỜI GIÚP CHO

Comment

• Cảm ơn bạn nhiều

Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
                  Bạn tháo hộp trung tần (hộp kênh) thay thạch anh tiếng 5.5 nếu xem truyền hình cáp ,thay 6.5 nếu xem ti vi bình thường.
                  Rất cảm ơn bạn, nhưng như đã nói, khi tháo hộp kênh chỉ có các cuộn dây không lõi thôi, và cũng không có cái thạch anh nào cả. Các cao thủ có cách nào chỉnh service giúp với. Cái Sony KV-J21PF2 này hình như hiếm thì phải. Thanks!

Comment

• anh em nao co file nho tivi BELCO 21BHO2X KHIEN TMP87PS38N GIAI MA TB1238AN cho minh xin voi cam on nhieu nho 24c16
                    Last edited by dientuthanhh; 22-09-2012, 16:48.

Comment

• Nguyên văn bởi kienvnt Xem bài viết
                      Rất cảm ơn bạn, nhưng như đã nói, khi tháo hộp kênh chỉ có các cuộn dây không lõi thôi, và cũng không có cái thạch anh nào cả. Các cao thủ có cách nào chỉnh service giúp với. Cái Sony KV-J21PF2 này hình như hiếm thì phải. Thanks!
                      Lâu rồi Mình cũng không nhớ lắm Bạn mở mã chỉnh mục OPB từ 1÷79 hay sao ấy hoặc MuTE ,0, power xẽ có tiếng DK-I-BG ,,,
                      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Các pác giúp em con tivi tcl 21hn99 , man hình sáng giăng hồi chỉnh screan ,focus ko tác dụng . cắm diện lên 3s là cúp g2 ko co tí nào vol .mong dc giúp dỡ.
                        Last edited by linhdientu; 24-09-2012, 09:36.

Comment

• chào các a ? e đang làm con LG slim mođel LG21FS6RG gồm có ; nguồn STR-W6554A ,mành LA78040 , tổng LV76213 , khi nhận máy thì có đèn báo khởi động rồi lại stanby ngay máy ko kịp có màn ả , âm thanh gì , e can thiệp vào đèn Q16 thì mở máy được và chỉ có vệt sáng ngang , e kt và thay thử toàn bộ lk khối mành ; tụ hoá , D, ic , trở ....nhưng vẫn ko được , quyệt tay vào ic mành thì có thấy bung ra , e lấy ic tổng của máy đang chạy thay sang cũng vẫn thế , con tổng nghi bị lỗi thay sang máy kia chạy bt
                          a, e ai làm pan này rồi xin trợ giúp e đang rất cần , nghi ngờ ic tổng bị lỗi nhận giá 450k mà cũng ko phá pan được , chắc chỉ còn ic nhớ nữa thoi , mong các a giúp đỡ e xin cảm ơn
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                            chào các a ? e đang làm con LG slim mođel LG21FS6RG gồm có ; nguồn STR-W6554A ,mành LA78040 , tổng LV76213 , khi nhận máy thì có đèn báo khởi động rồi lại stanby ngay máy ko kịp có màn ả , âm thanh gì , e can thiệp vào đèn Q16 thì mở máy được và chỉ có vệt sáng ngang , e kt và thay thử toàn bộ lk khối mành ; tụ hoá , D, ic , trở ....nhưng vẫn ko được , quyệt tay vào ic mành thì có thấy bung ra , e lấy ic tổng của máy đang chạy thay sang cũng vẫn thế , con tổng nghi bị lỗi thay sang máy kia chạy bt
                            a, e ai làm pan này rồi xin trợ giúp e đang rất cần , nghi ngờ ic tổng bị lỗi nhận giá 450k mà cũng ko phá pan được , chắc chỉ còn ic nhớ nữa thoi , mong các a giúp đỡ e xin cảm ơn
                            thử xem bạn
                            Click image for larger version

Name:	2012-09-28_203305.png
Views:	2
Size:	59.4 KB
ID:	1367448

Comment

• trungthanhtb nghe nay ban kiem tra nut sang toi cua cao ap . chinh toi xuong xem co hien tuong gi nhe ban

Comment

• em co 1 cai bep tu .mach den hien thi chop tat bao loi . e ko biet bi gi . bac nao biet chi dum e voi

Comment

Về tác giả

Collapse

Liar Tìm hiểu thêm về Liar

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X