Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Pan đặc chủng trong sửa chữa tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mọi người ai có fw belco 21p71 chạy ic 8873.nó bị sai cân băng trắng.hay là ai biết mã em này cho mình xin
    Yahoo:xuanquangcr@yahoo.com.vn
    Gmail;xuanquang12a9@gmail.com.vn

Comment

• tcl đòi nào cũng bị như trên
      ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
      TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
      THỊ XÃ NINH HÒA
      Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

• Em cam ơn viettien123 và xuanquangcr giúp em. Samsung của em bị lọc saw thay vào ok rôi, xin cám ơn nhiều.

Comment

• chào mọi người .mình đang sửa con tivi philips 21pt2325/69 hàng thái lan.nó hỏng nguồn,vì không có linh kiện nên dùng bo 5 day tq cho chạy.b+95v đủ.
          Bây giờ cắm điện chạy tí là ngắt, chỉ kịp lên hình đẹp 1 tí khoảng 5 giây là ngắt luôn.kiểm tra khi khi ngắt vẫn đủ nguồn.rút điện ra cắm vào lại như vậy.tắt mỏ bằng điều khiển bình thường, đang tìm đường protec mà chưa ra. Máy chạy cặp nguồn như máy tcl(1507 và con k2624) mành 78040, ic giao động chạy ic gián tda9552h/n3/3.mình đã thay thử đèn hình rồi.thay ic mành.hút hỏ diot từ đường tim về.đây là sơ đồ của nó nhò ae giúp đỡ
          Attached Files
          Last edited by xuanquangcr; 10-12-2012, 18:05.
          Yahoo:xuanquangcr@yahoo.com.vn
          Gmail;xuanquang12a9@gmail.com.vn

Comment

• Chào ae diễn đàn. Em có cây đè sanyo bị mất forcut (đứt forcut phía trong đèn), đo ko thấy chập, có cách nào phục hồi nhờ ae diễn đàn chỉ giáo. Cám ơn nhiều.

Comment

• mình đang nhận sửa con tivi LG chạy nguồn str 6754 đang bị bệnh nguồn . cắm điện vào đo bên sơ cấp điẹn ra 150v sau đó ngắt ngay . xả tụ nguồn vẫn có tiếng nổ . mình đã thay ic nguồn nhưng ko được . ae nào biết chỉ mình
              ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
              AN SƠN - NAM SÁCH - HẢI DƯƠNG
              ĐT; 0936181043
              MAIL:
              GMAIL:

Comment

• Bạn kt R bên thứ cấp nối với ic ổn áp 431 cấp vào ic quang ấy . Con này trị số 120k thì phải ( con này là r 5 vạch ). Bạn nên nhớ nguồn ra cao thì ic nguồn sẽ tự cúp dao động , nên bạn xả tụ thấy nổ

Comment

• Chào tất cả anh em trên diễn đàn . Lâu lâu mình mới có dịp ghé thăm diễn đàn ( mình bận nhiều công việc lắm . Nhưng không có nhiều tiền ) Nhân dịp sắp samg năm mới , xin chúc toàn thể ae . MỘT SỨC KHỎE DỒI RÀO - GIA ĐÌNH HẠNH PHÚC . Đầu óc luôn minh mẫn để làm công việc điện tử được tốt hơn

Comment

• Mình đang nhận sửa một con pana . Khó xơi quá , nhờ anh em giúp đỡ . con này nó chạy ic tổng 49x nhớ 32 modem 71v bị bệnh như sau . Cắm điện máy chạy bt , cả ngày không sao . nhưng bất ngờ có lúc căm điện nó không chịu mở máy . Lúc không mở mình đo nguồn 3,3v bt , không có lệnh (điện áp) cấp cho ic đóng ngắt 5v . Mình đã nối tắt cho ic ic 5v làm việc để có nguồn 5v cấp cho ic 49x nhưng nó vẫn không làm việc ( không có dao động dòng ) .....Cứ để nguyên hoặc tắt mở hay cắm điện 1,2,3 cái nó lại hoạt động bình thường như không có chuyện gì xảy ra và chạy cả ngày không sao : Đã hàn lại 100% linh kiện kể cả nhưng con r và c dán . đã thay ic tổng , ic nhớ ic ổn áp (lấy ở máy đang chạy ra thay) nguồn 140v tốt . RẤT MONG AE GIÚP ĐỠ . XIN CÁM ƠN TRƯỚC

Comment

• Nguyên văn bởi phucdothai Xem bài viết
                      Mình đang nhận sửa một con pana . Khó xơi quá , nhờ anh em giúp đỡ . con này nó chạy ic tổng 49x nhớ 32 modem 71v bị bệnh như sau . Cắm điện máy chạy bt , cả ngày không sao . nhưng bất ngờ có lúc căm điện nó không chịu mở máy . Lúc không mở mình đo nguồn 3,3v bt , không có lệnh (điện áp) cấp cho ic đóng ngắt 5v . Mình đã nối tắt cho ic ic 5v làm việc để có nguồn 5v cấp cho ic 49x nhưng nó vẫn không làm việc ( không có dao động dòng ) .....Cứ để nguyên hoặc tắt mở hay cắm điện 1,2,3 cái nó lại hoạt động bình thường như không có chuyện gì xảy ra và chạy cả ngày không sao : Đã hàn lại 100% linh kiện kể cả nhưng con r và c dán . đã thay ic tổng , ic nhớ ic ổn áp (lấy ở máy đang chạy ra thay) nguồn 140v tốt . RẤT MONG AE GIÚP ĐỠ . XIN CÁM ƠN TRƯỚC
                      PROTECTOR Chân 47 Bạn kiểm tra xem,,,Bạn đã có sơ đồ chưa,
                      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Mình đã kt rồi (cô lập ra rồi )không được . Máy chỉ rất khó mở , còn khi mở được thì chạy vô tư , có thể tắt mở liên tục không việc gì . Nhưng bất ngờ có lúc tắt mở nó lại bị vậy . Mình đã mua lại con này rồi đang để xem . Các bạn có ý kiến cứ giúp mình . Khi nào sửa đc mình sẽ thông báo tới các bạn

Comment

• Minh co nhan tivi sanyo cw21cf1 ic la76931A , co nguon day du ,nhung power khong duoc , minh thay thach anh va tu roi ,chep nho roi nhung khong chay .anh em tren dien dang co gap pan nay roi ,xin chi giao cam on nhieu
                          Last edited by dientuthanhh; 01-01-2013, 21:27.

Comment

• Hiên em đang sửa em VTB hiện tại máy không nhân remote , khi bật đièu khiển mắt nhận có tín hiệu tới chân IC vậy phải làm cách nào vậy ạ , mong ae chỉ gúp.

Comment

• Trức hết bạn xem điều khiển có hoạt động chính xác kg ? (cùng tần số ) , vì đk khác bấm vào ti vi đo chân ic vẫn có tín hiệu sau đó thay mắt nhận trên ti vi (gỡ ở vỉ cũ ra đầy mà chú ý chân đấy nhá )

Comment

• Nguyên văn bởi dientu789 Xem bài viết
                                chào bạntrungthanhtb bạn nói rõ đời máy viết có dấu ae dể hiểu
                                100% máy tcl hay bị tình trạng trên
                                ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
                                TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
                                THỊ XÃ NINH HÒA
                                Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

Liar Tìm hiểu thêm về Liar

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...