Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi xin sơ đồ mạch Monito LCD

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Phần mềm dùng kiểm tra màn hình LCD:
    Attached Files

Comment

Video hướng dẫn tháo lắp màn hình LCD. Các bạn down tại đây :
      lcd_monitor_repair_disassembly_2.wmv 26.36 MB
      http://www.mediafire.com/?xtljawxdymr

Comment

Anh em nào có sơ đồ của monitor LCD Fujitsu ( càng nhiều càng tốt) send cho mình với,mình tìm trên mạng mà không kiếm được cái nào.

Comment

Một trang web nữa download sơ đồ LCD monitor :
          http://rv6llh.rsuh.ru/shema.htm

Comment

anh nguyendinhvan oi !
            nhờ anh cùng các anh em nào biết giúp với !
            mình có nhận sửa một cái màn hình lcd 5,7 inh (của máy ép nhựa Tai Wan )man hình có model :
            KCS057QV1AJ-G23 , tìm ngoài thị trường không có loại nầy , nếu ai biết có bán ở đâu chỉ giúp , và nếu có thể độ màn hình nào gần giống vào được xin chỉ giúp ,
            xin cám ơn nhiều , mọi chi tiết xin gởi về
            ngthanhdoanh@yahoo.com
            TÔI có file .pdf mà pót lên sao kg được xin chỉ cách làm tôi sẽ đưa sơ đồ của màn hình 5,7 inh lên nhé , cám ơn nhiếu

Comment

Nguyên văn bởi doanhtudong Xem bài viết
              anh nguyendinhvan oi !
              nhờ anh cùng các anh em nào biết giúp với !
              mình có nhận sửa một cái màn hình lcd 5,7 inh (của máy ép nhựa Tai Wan )man hình có model :
              KCS057QV1AJ-G23 , tìm ngoài thị trường không có loại nầy , nếu ai biết có bán ở đâu chỉ giúp , và nếu có thể độ màn hình nào gần giống vào được xin chỉ giúp ,
              xin cám ơn nhiều , mọi chi tiết xin gởi về
              ngthanhdoanh@yahoo.com
              TÔI có file .pdf mà pót lên sao kg được xin chỉ cách làm tôi sẽ đưa sơ đồ của màn hình 5,7 inh lên nhé , cám ơn nhiếu
              tôi gởi file pdf kem theo

Comment

các bạn ơi
                sao tôi up file .pdf từ máy tính lên mà nó kg ra vậy
                các bạn chỉ với nhé
                cám ơn nhiều

Comment

file kem theo man hinh 5.7 inhc
                  Attached Files

Comment

file kem theo man hinh 5,7'

Comment

em dang làm đồ án tốt nghiệp về màn hinh tinh thể long LCD nên em đang rất cần tài liệu để tham khảo và làm đồ án, các anh chị nào đi trước có tài liệu thì giúp đỡ em tí nhé em cảm ơn anh chị nhiều dungcoi2010@gmail.com em cảm ơn nhiều nhé
                      Tôi vẫn mãi là người ham học hỏi
                      chúc các bạn vui vẻ

Comment

Nguyên văn bởi dungcoi Xem bài viết
                        em dang làm đồ án tốt nghiệp về màn hinh tinh thể long LCD nên em đang rất cần tài liệu để tham khảo và làm đồ án, các anh chị nào đi trước có tài liệu thì giúp đỡ em tí nhé em cảm ơn anh chị nhiều dungcoi2010@gmail.com em cảm ơn nhiều nhé
                        em phải xem là mình dùng màn hình LCD , loại nào và nó có sẽ có model , sao đó lấy model đó vào Datasheet.com lấy file tương ứng về đọc và có bảng mã kèm theo , dựa vào đó làm những cái cơ bản trước, rồi từ từ làm lớn lên ,
                        chúc em thành công ,

Comment

sửa chưa màn hinh LCD

cac bac cho em hoi chut. em có cái man hình compaq Model: PT1212N bị hiện tượng khi bật máy màn hình hiển thị một lúc thì hình nhòe dần rồi chuyển sang một màu trắng xóa toàn màn hình. xin cam ơn

Comment

chào mọi ngươi minh là học sinh sắp ra trương mọi ngươi cho mình hỏi ởi hà nội có cơ sở sản xuất nào hay công ty nào nhân học sinh thục tập ko bảo em với email cua em la anhchienhopthu@yahoo.com.vn cam on cac anh nhieu

Comment

Nguyên văn bởi Lưu Công Trí Xem bài viết
                              cac bac cho em hoi chut. em có cái man hình compaq Model: PT1212N bị hiện tượng khi bật máy màn hình hiển thị một lúc thì hình nhòe dần rồi chuyển sang một màu trắng xóa toàn màn hình. xin cam ơn
                              Cái này có thể do nguồn chung bị yếu bạn kiểm tra lại phần nguồn còn những cái khác mình không rõ lắm
                              Điện tử Nga Nhung
                              Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
                              ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

Cứ tìm được trang web nào nói về màn LCD, lại nhét vào đây cái đã:
                                http://translate.google.com/translat...F8&sl=ru&tl=en

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X