Thông báo

Collapse
No announcement yet.

21P60 belco cần giúp đở

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 21P60 belco cần giúp đở

Nó không có đài các bác ah mình đã thay thử ic giải mã lẩn tuner mà nó van không co đài các bác giúp mình với

Nguyên văn bởi tamlove1234 Xem bài viết
    Nó không có đài các bác ah mình đã thay thử ic giải mã lẩn tuner mà nó van không co đài các bác giúp mình với
    bạn cho rà đài có thấy hình xuất hiện ko? nếu có hình mà vẫn chạy qua luôn thì kiểm tra cuộn dây trung tần ( thay tụ pF bên trong), nếu trong khi rà đài vẫn ko thấy hạt thay đổi --> ktra áp VT có mất ko? Chúc thành công!!

Comment

có thể bị hư ic nhớ đó bạn .mình không có dữ liệu model này .bạn xem nó chạy sử lý chạy con gì mình xem nếu giống mình gởi cho

Comment

ko fải bị nhớ đâu vì mình củng đả thay thử nhớ rồi, khi dò đài thì ko vào gì cả chỉ co mè thôi, điện áp vt vẩn thay đổi linh kiên rời mình đả kiểm tra rồi thế mà vẩn ko co đài. Bó tay luôn.

Comment

ko fải bị nhớ đâu vì mình củng đả thay thử nhớ rồi, khi dò đài thì ko vào gì cả chỉ co mè thôi, điện áp vt vẩn thay đổi linh kiên rời mình đả kiểm tra rồi thế mà vẩn ko co đài. Bó tay luôn.
          áp vt có thay đổi, mè có thay đổi ko? nếu có thì hư ở trung tần rồi, bạn tháo cuộn trung tần ra, gỡ bỏ tụ bên trong và gắn tụ pi ở ngoài là dc, cho rà đài và chỉnh lõi sẽ thấy hình ngay.

Comment

Hư trung tần rồi như anh ngocelec đã nói , nếu không sửa trung tân thì lấy tụ 3 n3 hay 4n 7 nối ngỏ v ào với 1 trong 2 ngỏ ra của bộ lọc saw là có đài ngay .

Comment

uh để mình thử kiểm tra lai xem đả co gì minh sẻ thông báo sau nhé, cảm ơn các bác

Comment

Tivi Belco 21BH11FX không bắt đài mở AV bình thường

Mới đầu máy bị xì núm **.Núm ** mình làm ngon ăn rồi mà bệnh rà không được đài thì chua ăn quá.
                Mình thay IC giải mã, tuner,cuộn SAW,IC khiển(Rin hết)luôn mà vẫn không được.
                Bạn nào đã làm pan này rồi mong chỉ giáo mình với.Nó hành mình 3 ngày bó tay luôn

Comment

Nguyên văn bởi laodaiprod Xem bài viết
                  Mới đầu máy bị xì núm **.Núm ** mình làm ngon ăn rồi mà bệnh rà không được đài thì chua ăn quá.
                  Mình thay IC giải mã, tuner,cuộn SAW,IC khiển(Rin hết)luôn mà vẫn không được.
                  Bạn nào đã làm pan này rồi mong chỉ giáo mình với.Nó hành mình 3 ngày bó tay luôn
                  chú ý:viết bài mới thì viết luồng mới(như vậy mới giúp được)gởi chủ đề mới.chúc bạn vui.
                  muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
                  thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
                  DT:0974.70.4444

Comment

Về tác giả

Collapse

tamlove1234 Tìm hiểu thêm về tamlove1234

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X