Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Màn hình Samsung 793DF không co ngang được

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Màn hình Samsung 793DF không co ngang được

Monitor Samsung 793DF của em đang xài tự nhiên màn hình bị giãn ra theo chiều ngang. Em chỉnh lại cho nó co vào nhưng không có tác dụng gì. Những chức năng khác vẫn bình thường. Em mang ra tiệm sửa thì nó bảo là bị hư IC khiển không có đồ thay. Cho em hỏi đó là con nào vậy? mình có thể mua về để thay lấy được không? Bác nào biết chỗ sửa xin chỉ em với. Em ở Thủ Đức

bạn kiểm tra phần diode đệm cho sò ngang.mình nghĩ nó nối tắt rồi

Comment

có thể hướng dẫn chi tiết cho em được không? Em không biết nó nằm ở vị trí nào cả

Comment

Em kiểm tra thấy có 1 con diode to gần 1 con stransistor bị đánh thùng. Em thay con khác rồi nhưng nó vẫn vậy? Có khi nào do diode hư làm cho con tranistor nay hư luôn không? Bác nào biết chỉ dùm em với

Comment

Nguyên văn bởi pretty1759 Xem bài viết
          Em kiểm tra thấy có 1 con diode to gần 1 con stransistor bị đánh thùng. Em thay con khác rồi nhưng nó vẫn vậy? Có khi nào do diode hư làm cho con tranistor nay hư luôn không? Bác nào biết chỉ dùm em với
          Ban thay diode dung loai moi duoc cua Samsung.Chao ban chuc thanh cong.

Comment

Em tưởng diode loại nào cũng giống nhau chứ? miễn sao dòng và áp đúng là được phải khổng? em không rõ xin mấy anh giải đáp dùm em với

Comment

Nguyên văn bởi pretty1759 Xem bài viết
              Em tưởng diode loại nào cũng giống nhau chứ? miễn sao dòng và áp đúng là được phải khổng? em không rõ xin mấy anh giải đáp dùm em với
              Có nhiều loại diode chứ, dòng và áp là 2 thông số cơ bản. Bạn ra chợ hỏi mua diode xung 5A mà thay vào !
              Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
              Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Về tác giả

Collapse

pretty1759 Tìm hiểu thêm về pretty1759

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X