Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV JVC không bắt được kênh giải LHF và VHF

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV JVC không bắt được kênh giải LHF và VHF

TV của em hiệu JVC NModel AV_21L83 hiện tượng của nó là chỉ bắt được kênh giải UHF,còn các giải LHF và VHF không bắt được.Nó dùng bộ kênh số chứ không dùng kênh Analog.Khi dò VHF và LHF đo đồng hồ không thấy có điên áp BT .Cảm ơn ý kiến đóng góp của các bác

Ban mo Sevies xem thu coi, Picture, Dislay nhe chua ban thanh cong

Comment

Nguyên văn bởi cuongvanchuo Xem bài viết
      TV của em hiệu JVC NModel AV_21L83 hiện tượng của nó là chỉ bắt được kênh giải UHF,còn các giải LHF và VHF không bắt được.Nó dùng bộ kênh số chứ không dùng kênh Analog.Khi dò VHF và LHF đo đồng hồ không thấy có điên áp BT .Cảm ơn ý kiến đóng góp của các bác
      hỏng tuner đấy bạn .bạn thay là ok .nhưng bạn lưu ý là tune của bạn chạy 1 ic hay 2 ic mà bạn mua cho đúng

Comment

Nhiều trường hợp phải mua kênh của hãng,kênh chợ mua về không chạy được vứt xó.

Comment

Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
          Nhiều trường hợp phải mua kênh của hãng,kênh chợ mua về không chạy được vứt xó.
          chính xác,tốt nhất nếu hỏng hộp kênh thỉ hảy sửa nó lại,khi nào hết cách rồi mới nên thay.

Comment

chắc là hỏng hộp kênh rồi nếu ko sửa được bạn nên thay thế đúng loại nhé mà băng UHF cũng có nhiều kênh rồi mà

Comment

bạn thay tune đi khoảng 80k thôi mà m.ình thay nhiều rồi kg có gì đâu

Comment

Mình cũng có con JVC này. Hiện đang dùng truyền hình cáp. Tín hiệu càng ngày càng tệ. Có hiện tượng giật hình rồi mất đài, tiếng thì lục bụp như bị nhiểu sóng từ xe gắn máy vậy? Em tháo ra vệ sinh sạch xem chổ nào lỏng chân thì hàn lại nhưng vẫn không hết. Có khi nào nó hư tunner không vậy? Ra chợ NT mới thì mua ở sạp nào chỉ em luôn!

Comment

Nguyên văn bởi blackcoffee Xem bài viết
                  Mình cũng có con JVC này. Hiện đang dùng truyền hình cáp. Tín hiệu càng ngày càng tệ. Có hiện tượng giật hình rồi mất đài, tiếng thì lục bụp như bị nhiểu sóng từ xe gắn máy vậy? Em tháo ra vệ sinh sạch xem chổ nào lỏng chân thì hàn lại nhưng vẫn không hết. Có khi nào nó hư tunner không vậy? Ra chợ NT mới thì mua ở sạp nào chỉ em luôn!
                  Có ai giúp em dùm với

Comment

giống jvc của mình quá. chẳng bắt đc kênh nào dù đã thay cả hộp kênh và bo IF bác nào biết chỉ với. (mode 1490M)

Comment

Nguyên văn bởi vutu Xem bài viết
                      giống jvc của mình quá. chẳng bắt đc kênh nào dù đã thay cả hộp kênh và bo IF bác nào biết chỉ với. (mode 1490M)
                      cho thêm thông tin đi bác, như màng ảnh có nhiểu hạt ,có hiển thị,chiếu được AV kôg.

Comment

giống hiện tượng tivi của em, nhưng khác là em có hình và bị nhiễu hạt nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

cuongvanchuo Tìm hiểu thêm về cuongvanchuo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X