Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏng nguồn ti vi LG?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏng nguồn ti vi LG?

Nhà em có cai ti vi LG, đang xem tự nhiên nó tắt hẳn, không lên hình gì nữa.Em bật lại công tắc nguồn cung không thấy nguồn vào.Ghé tai vào ti vi chỉ nghe thấy tiếng tách tách nhỏ, tắt công tắc nguồn đi thì không kêu nữa. Các sư huynh cho em hỏi nó bị pan gì và phương pháp xử lý nó cái! Thanks! Em mới vào nghề các bác giúp em với nhé!

hihi...nếu mà máy phẳng thì hư cao áp rồi.bây giờ bạn tháo máy ra đo điểm TP91 có 110v không.nếu không có đo nội trở sẽ bị chập nguồn B+..nếu muốn biết cao áp có DIE không bạn đẻ thang đồng hồ 1k đo ANOT và chân ABL.nếu nên một ít là die rồi.(sò dòng.tụ 1022kv...)chúc bạn thành công...

Comment

nhấc sò dòng ra B+ đủ (nguồn tốt) ktra sò dòng (TT21**) nếu hư thường là do cao áp chập tụ bên trong (sửa lại 15k)hoăc tụ đệm hư .Nhớ kiểm tra các linh kiện này trc khi thay sò dòng nhé .BÌNH TĨNH và TỰ TIN

Comment

cám ơn các sư huynh! Em chỉ đoán được là hỏng con sò dòng thôi nhưng khi mang ra thợ(nhà em ko có đò sửa mà) thì ông thợ thay cả sò dòng và cao áp hết 150k. cám ơn các sư huynh nhé! Giờ ti vi nhà em xem bình thường rồi !

Comment

Hừm ko nghe khuyên thì đừng hỏi nhé ,hướng dẫn tỉ mỉ như thế một ng yêu đt cũng sửa đc

Comment

Về tác giả

Collapse

kanai Tìm hiểu thêm về kanai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X