Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp về mạch méo gối Tivi Sony KV-DA34M80

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp về mạch méo gối Tivi Sony KV-DA34M80

Xin các bạn chỉ giúp về vấn đề méo gối trong tivi Sony : Model :KV-DA 34M80
    Mình xin nêu rõ tình trạng em nó như sau :

- máy bật lên có hình có tiếng đầy đủ mỗi tội là hình ảnh bị co 2 bên .Xác định là méo gối

- em đã kiểm tra và thấy đứt R (2,2 ôm )cấp nguồn cho Sò méo gối K3601 (GDS) ! kiểm tra sò không thấy chết !

-em đã thay thử sò và điện trở vào nhưng khi bật lên điện trở 2,2 lại đứt luôn !

mạch dùng IC 2903 (IC DÁN 8 chân ) em đo điện áp kích mở sò K3601 vào cực G có điện áp 8v
    các bác cho em hỏi Điện áp mở này đã chuẩn chưa ?

không hiểu tại sao lại đứt R cấp nguồn cho sò được ạ ! có phải là đã chập ở đâu không ạ !
    bác nào có kinh nghiệm về mạch này xin chỉ giúp em với ! em xin chân thành cảm ơn !
    danghunght2003@yahoo.com. Đt : 0914810582

Bạn kiểm tra mofet chưa?thay cùng loại: IRF634,IRF614,kiểm tra các tụ , trở tại chân d của fet (d504 và C507, các tụ, cuộn dây, diot phần đệm của C sò D519, R588,R589,R585,c587,L507). điện áp tại G của fet khoảng 7v.tại cực d là16v . thử xem nhé

Comment

Nguyên văn bởi ngocnga48 Xem bài viết
      Bạn kiểm tra mofet chưa?thay cùng loại: IRF634,IRF614,kiểm tra các tụ , trở tại chân d của fet (d504 và C507, các tụ, cuộn dây, diot phần đệm của C sò D519, R588,R589,R585,c587,L507). điện áp tại G của fet khoảng 7v.tại cực d là16v . thử xem nhé
      hjjjjjjjjjj ! cảm ơn bạn rất nhiều ? bạn có sơ đồ máy này không ? gủi cho mình với mail mình là : ( danghunght2003@yahoo.com )
      mosfet nó dùng con k3601 bạn à ! không chết mình đã thay thử rồi không được!

Comment

Bạn vào sơ đồ tivi &monito trong diễn đàn có cái KV29 mạch méo gối chắc giống của bạn đó

Comment

sửa tv JVC AV_21Q217B bị chết sò meo gối liên tục

Nguyên văn bởi ngocnga48 Xem bài viết
          Bạn vào sơ đồ tivi &monito trong diễn đàn có cái KV29 mạch méo gối chắc giống của bạn đó
          Chào bạn!mình cũng dang sửa con JVC AV21Q217B bị hỏng đèn,mình thay đèn mới thì bị nở ngang.đang mở mã chỉnh méo gối thì bi chết sò méo gối và con điện trở 12omh liên tục.nó sài con fet RDN050.mình có phải thay đúng số ko hay thay bằng conIRF634 DC ko vậy bạn.chỉ giáo mình với.cảm ơn bạn rất nhiều

Comment

Nguyên văn bởi phuong1965 Xem bài viết
            Chào bạn!mình cũng dang sửa con JVC AV21Q217B bị hỏng đèn,mình thay đèn mới thì bị nở ngang.đang mở mã chỉnh méo gối thì bi chết sò méo gối và con điện trở 12omh liên tục.nó sài con fet RDN050.mình có phải thay đúng số ko hay thay bằng conIRF634 DC ko vậy bạn.chỉ giáo mình với.cảm ơn bạn rất nhiều
            thay đúng sò công xuất méo gối rất quan trọng !
            http://baohanhbeptu.vn
            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
            ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
              thay đúng sò công xuất méo gối rất quan trọng !
              Chào bạn! mình mua con RDN050 ko có bạn chỉ mình sửa mạch này với.có thể thay con nào tương đương dc.mình tra datasheet ko có.cảm ơn nha!

Comment

Nguyên văn bởi phuong1965 Xem bài viết
                Chào bạn! mình mua con RDN050 ko có bạn chỉ mình sửa mạch này với.có thể thay con nào tương đương dc.mình tra datasheet ko có.cảm ơn nha!
                IRF 830A mình hay sài con này cho méo gối lắp vào chạy ngay bạn à
                http://baohanhbeptu.vn
                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                ĐT: 0967 403 123

Comment

cho xin shima tivi sony kv-sw25m50.thank
                  DAN PC

Comment

Nguyên văn bởi echkeu Xem bài viết
                    cho xin shima tivi sony kv-sw25m50.thank
                    bạn dùng thử cái này xem giống không ? mình có 1 schematic1 của 29 inches model gần giống của bạn nhưng file lớn quá không up lên được , nếu không giống bạn cho địa chỉ mail nha
                    Attached Files

Comment

e thank you rat nhieu nhe
                      DAN PC

Comment

e cam on may anh rat nhieu
                        DAN PC

Comment

Anh em giúp mình sửa méo gối trên tivi sony hf21m80 với. Chỉnh mã service ko có tác dụng. Mong anh em giúp đỡ.

Comment

Về tác giả

Collapse

victory_1410 Tìm hiểu thêm về victory_1410

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X