Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG chạy 30s lai tắt về chế độ chờ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• LG chạy 30s lai tắt về chế độ chờ

mình đang gặp tivi LG21FB75 bật nguồn sáng lên khoảng 30s lá tắt về chế đọ chờ anh em nào đã sửa pan này giúp mình cảm ơn

mình chưa làm bao giờ nhưng ban thử vô menu trong đó có cái mục tự động tắt, xem có bi mở chế độ đó không?

Comment

Nguyên văn bởi hanaka Xem bài viết
      mình chưa làm bao giờ nhưng ban thử vô menu trong đó có cái mục tự động tắt, xem có bi mở chế độ đó không?
      không hêt được đâu bạn ơi...bạn hút mạch bảo vệ ra .hút hở chân B của con Q gần IC mành

Comment

Khi đã sáng thì màn ảnh co bình thường ko vậy bạn?Hay chỉ sáng thôi mà không có hình ảnh ji.
        Bạn nên nói rõ hiện tượng thì ae mới giúp bạn được.
        Thân !
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

hiện tượng bật máy chạy bình thường vài giây tăt về chế độ chờ pan bệnh này do phần bảo vệ nhưng ko co sơ dồ khong biêt đường nao mà tìm mình hở chân 4 ic KIA78R09 may chạy binh thường chưa biết linh kiện nào hỏng nhơ anh em giup đỡ

Comment

nếu hở chân 4 mà máy chạy bình thường thi thôi đóng lại chả khách chứ cày làm chi nữa hihi

Comment

Nguyên văn bởi huyhoa Xem bài viết
              mình đang gặp tivi LG21FB75 bật nguồn sáng lên khoảng 30s lá tắt về chế đọ chờ anh em nào đã sửa pan này giúp mình cảm ơn
              model LG này mình ko nhớ VSL của nó tên gì xong nói chung các dòng LG có 1 chân là ABS hoặc ABNORMAL chân này kiểm soát sự bất thường của máy, bình thường nó ở mức cao 5vol và bất thường mức thấp, thường thấy ở máy đèn cong nó đc nối vào các anode của các diode muỗi, các Cathode của đi ốt đc nối với các nguồn DC trong máy. nếu 1 trong các nguồn Dc bị chập, hoặc tụ lọc khô làm DC đó có khoảng sung thấp hơn mức 5 vol, hoặc có các hài nhiễu âm thì nó sẽ bị ngắt. Trong trường hợp TV của bạn vừa nói là hiện tượng của hài nhiễu do tụ khô. có 1 số đời kiểm soát cả đường ra của IC mành(V-out) nếu đường này nhiễu cũng bị như trên, hoặc tụ lọc ở phần transformer kích dòng là những nơi dễ gây ra ngắt kiểu time. Mình hơi dài dòng nhưng làm thợ mà nắm đc cơ bản thì sử lý đc nhiều ca, nhiều máy.
              chúc thành công!
              Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
              Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

Nhà chế tạo đã thiết kế các chế độ bảo vệ cho máy, để máy chạy đc ta cứ huỷ nó đi mà sửa bệnh, thì sẽ có ngày chiếc máy của ta gặp nguy hiểm nặng!
                Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhoa Tìm hiểu thêm về huyhoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X