Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi cs17m16mg cân giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi cs17m16mg cân giúp

mình có cái tivi samsung cs17m16mg cân giúp bị mất nguồn 185v,12v ,nguôn B+ thì có mình thay ic tông tda9381 thì có nhưng rất yếu 185=150v, 12=9v,125=90v mình đả thay opto và con 431 nhưng vẩn không đuoc ,máy thì âm thanh thì bình thường còn hình chiều ngang co lại mỗi lần mở tiêng to thì hinh thun vào .nhờ anh e chỉ giúp
    |

Nguyên văn bởi voduykhanh Xem bài viết
    mình có cái tivi samsung cs17m16mg cân giúp bị mất nguồn 185v,12v ,nguôn B+ thì có mình thay ic tông tda9381 thì có nhưng rất yếu 185=150v, 12=9v,125=90v mình đả thay opto và con 431 nhưng vẩn không đuoc ,máy thì âm thanh thì bình thường còn hình chiều ngang co lại mỗi lần mở tiêng to thì hinh thun vào .nhờ anh e chỉ giúp
    kiểm tra kỹ tụ lọc nguồn sau thứ cấp trước đi bạn có con nào đó đòi nghĩ việc rồi đó............
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

mình đả thay các tụ nguồn rồi nhưng vân không được mong các anh e tronng dien đàn chỉ giúp
      |

Comment

bạn rút lái tia rồi đo điện áp sem xao ko được bạn thay thử cao áp khác đi

Comment

xin lỗi nhầm không xóa được
          Last edited by pham.nga; 04-05-2011, 12:35.

Comment

mình đả thay các tụ nguồn rồi nhưng vân không được mong các anh e tronng dien đàn chỉ giúp
            bạn cho tải giả thử xem có phải lỗi nguồn không đã.

Comment

đo nguồn b+ đươc bao nhiêu vôn.nếu b+ thap hon bình thường thì bạn kiểm tra con trở 120k nối từ b+ về phần tl431va phôt quang con nay chuyen gia tang tri số.tot nhâtt la thử bằng tải giả
              sửa chữa chuyên nghiệp
              ĐIỆN TỬ CAO CẤP
              ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
              381 cổ nhuế từ liêm hà nội
              LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

chết sò ngang phải lam sao bạn ơi ???trả lời giúp với....

Comment

thay cục yort tụ đam mà vẫn chết sò ngang.... ai giúp với ?? ? ? ? ?

Comment

Nguyên văn bởi toomgoong Xem bài viết
                    thay cục yort tụ đam mà vẫn chết sò ngang.... ai giúp với ?? ? ? ? ?
                    khả năng rất lớn là hỏng cao áp rồi thay cục khác thôi...
                    Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
                    Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

Về tác giả

Collapse

voduykhanh Tìm hiểu thêm về voduykhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X