Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nhờ anh em trên diễn đàn giúp cho mình cái tivi hiệu LG MODEN 21FU6RG

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhờ anh em trên diễn đàn giúp cho mình cái tivi hiệu LG MODEN 21FU6RG

mình nhờ các anh em trên diễn đàn giúp mình cái cục play back của tivi LG slim moden 21FU6RG cục play back có mã hiệu là BSC25-NO363 các chân của nó như sau
    -1-h-out
    -2-180v
    -3-110v
    -4-mass
    -5-INNER
    -6-26V
    -7-không dùng
    -8-ABL
    -9-H/T
    -10-AFC
    các anh em có cục nào tương đương cho mình xin với.mình kiếm không được mình tìm thấy cục giống chân nhưng ở đó không có.cục đó có tên là 6174v-6006v cũng của LG NHƯNG MODEN KHÁC.ĐỂ MÌNH BOOT HÌNH LÊN CHO CÁC BẠN SEM VÀ GIÚP MÌNH VỚI .CÒN VÀO BẢO HÀNH MUA THÌ MAX QUÁ CHO LÊN MÌNH MUỐN KIẾM CỤC ĐỂ ĐỘ CHO RẺ MÌNH HAY ĐỘ CUC CÓ MÃ HIỆU LA 6174V-6006E NHƯNG CỤC NÀY CHỈ KHÁC CỤC
    BSC25-NO363 Ở HAI CHÂN 5VA CHÂN 6

Nguyên văn bởi nguyenhuuha Xem bài viết
    mình nhờ các anh em trên diễn đàn giúp mình cái cục play back của tivi LG slim moden 21FU6RG cục play back có mã hiệu là BSC25-NO363 các chân của nó như sau
    -1-h-out
    -2-180v
    -3-110v
    -4-mass
    -5-INNER
    -6-26V
    -7-không dùng
    -8-ABL
    -9-H/T
    -10-AFC
    các anh em có cục nào tương đương cho mình xin với.mình kiếm không được mình tìm thấy cục giống chân nhưng ở đó không có.cục đó có tên là 6174v-6006v cũng của LG NHƯNG MODEN KHÁC.ĐỂ MÌNH BOOT HÌNH LÊN CHO CÁC BẠN SEM VÀ GIÚP MÌNH VỚI .CÒN VÀO BẢO HÀNH MUA THÌ MAX QUÁ CHO LÊN MÌNH MUỐN KIẾM CỤC ĐỂ ĐỘ CHO RẺ MÌNH HAY ĐỘ CUC CÓ MÃ HIỆU LA 6174V-6006E NHƯNG CỤC NÀY CHỈ KHÁC CỤC
    độ lại dc mà bạn>cách ly hằn chân 6 và 5 ra>dùng dây đông quấn 15vong vào lõi đôi với chân 6>26v và chân 5 tương tự...
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

cam on

Nguyên văn bởi nhoclnga Xem bài viết
      độ lại dc mà bạn>cách ly hằn chân 6 và 5 ra>dùng dây đông quấn 15vong vào lõi đôi với chân 6>26v và chân 5 tương tự...
      mình cảm ơn bạn nhiều.mình muốn hỏi bạn là chân 6 là nguồn 26von thì quấn 15vong còn chân 5>12von thì quấn bằng một nửa có được không tức là 6vong đúng không bạn,mà bạn cho mình biết là quấn dây đồng cỡ bao nhiêu được không.bạn vẽ cho mình xin cái sơ đồ được không.có phải thế này không bạn
      Attached Files

Comment

mình cảm ơn bạn nhiều.mình muốn hỏi bạn là chân 6 là nguồn 26von thì quấn 15vong còn chân 5>12von thì quấn bằng một nửa có được không tức là 6vong đúng không bạn,mà bạn cho mình biết là quấn dây đồng cỡ bao nhiêu được không.bạn vẽ cho mình xin cái sơ đồ được không.có phải thế này không bạn
        dung rồi đó sư huynh...cái quan trong là mình phai tét thử mới có số vòng chính xác 90% dc.còn về cỡ dây thì huynh chon dây đồng = 1/2 sợi chì hàn là ok
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

Nguyên văn bởi nhoclnga Xem bài viết
          dung rồi đó sư huynh...cái quan trong là mình phai tét thử mới có số vòng chính xác 90% dc.còn về cỡ dây thì huynh chon dây đồng = 1/2 sợi chì hàn là ok
          ban nói mình quấn 15 vong để cung cấp cho mạch quét dọc sao mà được bạn.nếu mà quấn 15 vong thì điện áp nó tới 180von chỉ cung cấp cho kđ sắc thôi bạn

Comment

thi bạn quấn dây ở cao áp tính 1 vòng lá 1.5 hay 2 ac cứ thế bạn nhân lên số vòng bạn cần dùng thưa 1 đến 2v cũng vẫn được mà bạn đã quấn thử chưa đèn hình già nâng tim đèn thì quấn 3 vòng sẽ 6v minh vẫn làm vậy

Comment

-1-h-out
              -2-180v
              -3-110v
              -4-mass
              -5-INNER
              -6-26V
              -7-không dùng
              -8-ABL
              -9-H/T
              -10-AFC
              Có hai sơ đồ của 6174 và của FU6 xem xong là độ ok liền . quấn như các bạn nói ở trên nhưng chú ý phải đúng xung + và - nhé bạn
              Attached Files

Comment

hehe.bạn nghe có vẻ cẩn thận gê.bạn lấy con 6174_6006V đời VSL dùng 631.không phải quấn cắm 100% là chạy.nhớ thử chạy ở ngoài đo đủ điện mới được lắp vào đèn nhé.

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
                  thi bạn quấn dây ở cao áp tính 1 vòng lá 1.5 hay 2 ac cứ thế bạn nhân lên số vòng bạn cần dùng thưa 1 đến 2v cũng vẫn được mà bạn đã quấn thử chưa đèn hình già nâng tim đèn thì quấn 3 vòng sẽ 6v minh vẫn làm vậy
                  mlnh cam on ban minh mua cuc 6174v-6006e mih doduoc roi minh noi 2 chan 5vav6 lai voinnhau khongg rung sau do minh quan 5 vong de lay nguon26 von cung cap nguon cho phan quet doc.do song sem ok

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
                    đốt tim xoay chiều. còn nắn qua diot thi 1vong 3vol

Comment

thay bằng 6006v ok mà em aaxn thay suốt có sao đâu???

Comment

-1-h-out
                        -2-180v
                        -3-110v
                        -4-mass
                        -5-INNER
                        -6-26V
                        -7-không dùng
                        -8-ABL
                        -9-H/T
                        -10-AFC

trời ơi các a ơi việc gì phải khổ thế , nó giống cuộn 154-177B nhé , e làm gần chục cái rồi
                        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                        MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

Chào cả nhà! mình mới gia nhập diễn đàn khoảng mấy ngày ! quả thật rất bổ ích.
                          Nhân đây mình xin hỏi một vấn đề anh em nào biet chỉ dùm:
                          Ti vi LG model: 21FU6RG Không có đèn nguồn nhung trong mạch có phát ra tiếng kêu nhu tiếng rơle. Mình tháo sò dòng ra thì có đèn nguồn. thay sò mới vào thì co hiện tượng như cũ . anh em nào biết fan nay thi cứu giúp mình với. chân thành cám ơn!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                          DD:0982 470 874
                          Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                            Chào cả nhà! mình mới gia nhập diễn đàn khoảng mấy ngày ! quả thật rất bổ ích.
                            Nhân đây mình xin hỏi một vấn đề anh em nào biet chỉ dùm:
                            Ti vi LG model: 21FU6RG Không có đèn nguồn nhung trong mạch có phát ra tiếng kêu nhu tiếng rơle. Mình tháo sò dòng ra thì có đèn nguồn. thay sò mới vào thì co hiện tượng như cũ . anh em nào biết fan nay thi cứu giúp mình với. chân thành cám ơn!
                            khả năng là hư cục cao áp rồi , nên thứ cấp nguồn bị quá tải khi gắn sò ngang vào , bác thay cục mới đi thôi . Trước khi thay bác kiểm tra kỹ các nguồn thứ cấp flyback có bị cham đường nào không nhé , nếu có thì sửa xong cho chạy lại cục cũ trước , nếu vẫn bị mất nguồn thì đúng nó đã bị hư .

Comment

cám on bác nhìu nghen! mà ngoài cao ap ra khả nang hỏng gi nữa không hả bác?

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                              DD:0982 470 874
                              Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenhuuha Tìm hiểu thêm về nguyenhuuha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X