Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SoNy 14" Tổng 8374a cần giúp đỡ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• SoNy 14" Tổng 8374a cần giúp đỡ...

chào các bác,e mới nhân dc 1 con sony 14' chạy tổng 8374a vxlcxp 85116b. tình hình khi nhận> máy ở chế độ tắt chờ kèm theo đền đỏ nhấp nháy 2 3 lần...quá trình e đã kiểm tra như sau.B+110v ok,8v cho mạch cấp trước ok.sau lệnh mở nguồn>cao áp ko chạy,dao động dòng ko có.nguồn 9v cấp cho tuner và ic tổng còn 4v.lần lượt hút trống tuner>vẫn vậy,đồng thời ic tổng nóng ran,e nghi là chết tổng.nhưng chưa từng làm qua con này nên ko dám chắc(ic tổng ko nóng lắm tầm tầm nhiệt độ của sò âmly khi hát karaok thôi ! -.-!)liệu có khi nào lỗi rom ko? và cho e hỏi dòng này thay nhớ trắng có chạy ko? e mới vô nghề chưa dc bao lâu,xin các cao thủ giúp đỡ ạ...
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

bạn thay thử nhớ trắng tùy từng đời máy có con sẽ chạy có con ko bạn kiểm tra kĩ sem có lệnh mở nguồn thì mới có 9v cấp cho ic tổng trong trương hợp này máy ko mở nguồn ko có đủ áp cấp cho ic tổng máy ko có dao động bạn thử cô lập hết các tải ra sem xao rồi lắp bóng tròn sem có bi sụt áp b+ ko rồi kiểm tra từng áp một

Comment

may ban nhan cao ap co bi danh lua ko?
      minh nghi ban kiem tra ky duong +-15v thoung hong duong -15v cap cho ic manh
      va duong abl xem sao, ic nho doi nay it hu hong lam chuc ban thanh cong
      sdt: 0915971262
      email:
      đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

đã lắp bóng đèn cho B+ áp ko bị sụt,mình nghi là die ic tổng rồi...nhiêu đó nhiệt chắc cũng đủ đẻ nó về gặp ng sinh ra nó.

Comment

Nguyên văn bởi dothanhbinh Xem bài viết
          may ban nhan cao ap co bi danh lua ko?
          minh nghi ban kiem tra ky duong +-15v thoung hong duong -15v cap cho ic manh
          va duong abl xem sao, ic nho doi nay it hu hong lam chuc ban thanh cong
          sac! cao áp chưa chạy,dao dộng dòng ko có,ic tổng nóng rang,kèm hiện tượng sụt áp 9v cấp tổng.

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
            bạn thay thử nhớ trắng tùy từng đời máy có con sẽ chạy có con ko bạn kiểm tra kĩ sem có lệnh mở nguồn thì mới có 9v cấp cho ic tổng trong trương hợp này máy ko mở nguồn ko có đủ áp cấp cho ic tổng máy ko có dao động bạn thử cô lập hết các tải ra sem xao rồi lắp bóng tròn sem có bi sụt áp b+ ko rồi kiểm tra từng áp một
            cảm ơn bạn đã giúp mình,nhưng mình nghi chắc là do ic tổng chạm rồi.mai mình lấy 1 con về đóng vào thử xem sao.... hix mà ko biết tda8374A có mắc lắm ko ta?

Comment

khoảng 200k

Comment

khoảng 200k
                Hù đồng nghiệp chi vậy bạn ! Khoảng 80k thôi . Muốn chắc ăn hút trống chân H Vcc ra , đo Om so với mass coi bao nhiêu Om . Vài chục Om là Die rồi .

Comment

Vây die tổng rối.con này khi chạy cũng chỉ ấm thôi k nóng wa vậy đâu.
                  Con này giá thợ thi tùy thợ,e thì 100k mua ngoài hàng linh kiện bây giờ là 160k mới tinh bảo hành đến khi chết,140k tháo máy có bảo hành
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

giup tiếp các bác ơi!

hix! số e xui quá đụng ngay cái tivi củ chuốt,đóng tổng vào sò dong đã chạy các điên áp đều tốt...sau 5s ngắt(vì e chưc cắm bất kỳ 1 giây nào lên đèn hình)dòng này là vậy.Nhưng than ôi!tưởng cắm vào rồi là phải chạy chứ? ai dè đâu sau lệnh mở nguồn>biến áp nguồn bắt đầu tạch..tạch...tạch đều đều lấy ra kiểm tra lại,dao động tại cuộn sơ ~55v ac,nguồn ra gần như ov...lần lượt cách ly cách nguồn ra cung ko có gì thay đổi,cách ly luôn option vẫy vậy e đã kiểm tra điện áp trên STR 6707 ok nguồn nuôi đủ 18v or các linh kiện xung quanh ko con nào hư? cái làm e thắc mắc là tại sao mọi điều kiện hoạt động đã tốt rồi mà lại tèo nguồn,trong khi thử tải = bóng đèn thì ko sụt áp...đèn hình đã đo>3 tia phát xạ ~ 9k (chứng tỏ đèn còn tốt)...các cao thụ cho e biết có khi nào lỗi Rom ko nhỉ? ah quên nữa hai xung csd sld đều tốt(~5v ac)...giúp em với huhu

Comment

có những nguyên nhân sau chính con str 6707 hỏng rồi linh kiên bên trong str tăng trị số hoặc đứt nó sẽ ko nhận đươc điện áp dò sai từ bên thứ sang bạn nên thay thử nếu sò dòng chạy bạn xem đèn stanby có nhấp nháy nếu 2 nhịp là quá dòng máy sẽ ngắt các phụ tải vẫn bị chập trong trương hợp này bạn cắt nguồn cấp cho ic tổng chánh nguồn dâng chết ic

Comment

có những nguyên nhân sau chính con str 6707 hỏng rồi linh kiên bên trong str tăng trị số hoặc đứt nó sẽ ko nhận đươc điện áp dò sai từ bên thứ sang bạn nên thay thử nếu sò dòng chạy bạn xem đèn stanby có nhấp nháy nếu 2 nhịp là quá dòng máy sẽ ngắt các phụ tải vẫn bị chập trong trương hợp này bạn cắt nguồn cấp cho ic tổng chánh nguồn dâng chết ic
                        vậy bạn cho mình hỏi trường hợp nháy 2 nhịp là quá dòng>>>mình nên kiểm tra tiếp o đâu vậy bạn?

Comment

Cao áp hoặc mấy cái nguôn ra đó,nhưng thường quá tải do cao áp có vấn đề
                          Phương -Hải Dương
                          Email:
                          Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                            Cao áp hoặc mấy cái nguôn ra đó,nhưng thường quá tải do cao áp có vấn đề
                            dòng này nguồn ra chỉ có mỗi đường b+ và 12v>>>tất cả các nguồn khác đều lấy từ cao áp.B+ cách ly và thử tải thì ko thấy sụt áp>>cao áp chạy ok các nguồn ra đủ(5s stanby).thường con này đủ các điều kiện trên gắn đèn vào phải sáng,nhưng nó lại tèo nguồn,kèm những tiếng tạch...tạch.tạch o biến áp xung bạn ah!sau đó thì điếc nguồn luôn. bó tay!

Comment

bạn thay thử ic nguôn đi đã rồi mới quan tâm đến thứ cấp bạn cứ từ từ làm tưng bước một chỉ bưc nhất khách đến hỏi xong chưa thôi nguồn chạy bạn cho máy chạy thử nếu vẫn vậy bạn kiẻm tra đương bảo vệ gỡ ra xem thế nào
                              Last edited by namvui_dt2; 02-06-2011, 13:40.

Comment

Về tác giả

Collapse

nhoclnga Tìm hiểu thêm về nhoclnga

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X