Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em với em dang bế tắc với con sam sung

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em với em dang bế tắc với con sam sung

khách mang tới con sam sung 17 bị bệnh ấn nút chuyển kênh một lúc mới chuyển dc.rmos cũng rất khó nhận.em dã chạy lại ic nhớ.thay con rgu ka7632.các nút bấm em thay luôn.nguồn 5v vẫn dủ.chỉ còn con 9381 e ko có thay.nhờ a e cho ý kiến

kiểm tra kỹ từ Vxl qua con nhớ 2 đường sld csd nguồn cấp cho con nhớ.Chúc thành công
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

anh tắm vỹ lại xem sao. hôm bửa mình củng bị một cây mình tắm rửa cho nó sạch sẽ ok luôn
      ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI DI ĐÔNG .NGUYỄN THANH
      nhận sữa chữa mua bán trao đổi các loại điện tử điện thoại di động
      dt 01688888225

Comment

dể mình làm thử.còn nữa mình gắn dại con nhớ 24c08 của máy khác thì lại chuyển kênh ok nhưng ko có chương trình nào cả

Comment

Nguyên văn bởi manhhung1980 Xem bài viết
          dể mình làm thử.còn nữa mình gắn dại con nhớ 24c08 của máy khác thì lại chuyển kênh ok nhưng ko có chương trình nào cả
          nạp lại Rom lần nữa đi,nhớ kiếm file chuẩn chắc là sẽ ok...

Comment

đã nạp 2file của các bác cho nhưng van vạy. neu bác nào có file chuan cho em xin.

Comment

góp ý cùng bạn !
              mình đã từng gặp như vậy rồi, có khi chuyễn kênh qua lại rất lâu lên ánh sáng mà lai ko hình, hoặc ko tiếng.
              bạn k/tra mạch s/c ngang. đa số là lõng mạch. hoặc quá tải thôi.
              chúc bạn thành công.
              Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

thay thử con 7805 xem

Comment

Bạn tắm rửa kì cọ cẩn thận rồi tắm nắng cho vỉ 1 buổi là ok
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

mà hình như mọi người ít ai để ý là Ở IC NHỚ chân 7 protech thường có 1 con tụ or 2 con nối lên nguồn vcc nhỉ ??? 1 con hinh như là 103 và 100uf gì đó 1 trong 2 con này mà rỉ thì có hiện tượng sao ta???

Comment

trước tiên bạn vệ sinh lại máy đi.nếu kg được sẽ tính tiếp.

Comment

Nguyên văn bởi nhoclnga Xem bài viết
                        mà hình như mọi người ít ai để ý là Ở IC NHỚ chân 7 protech thường có 1 con tụ or 2 con nối lên nguồn vcc nhỉ ??? 1 con hinh như là 103 và 100uf gì đó 1 trong 2 con này mà rỉ thì có hiện tượng sao ta???
                        Tôi chỉ thấy nó nối chặt với GND chứ làm ji có con tụ gì chứ.
                        Phương -Hải Dương
                        Email:
                        Fb

Comment

Nguyên văn bởi manhhung1980 Xem bài viết
                          khách mang tới con sam sung 17 bị bệnh ấn nút chuyển kênh một lúc mới chuyển dc.rmos cũng rất khó nhận.em dã chạy lại ic nhớ.thay con rgu ka7632.các nút bấm em thay luôn.nguồn 5v vẫn dủ.chỉ còn con 9381 e ko có thay.nhờ a e cho ý kiến
                          Pan này thường do đường data , clock bị rò rĩ .Dùng đồng hồ thang đo AC đo thử xem , cách ly data , clock của tuner , IC giãi mã stereo thử xem hết pan ko .Vệ sinh thật kỹ đường này .Chúc may mắn.

Comment

mình dã vệ sinh sạch sẽ rùi.chân 7 nối mát.bệnh nó là bấm phím ch+,ch_ chuyển kênh rất chậm,lâu lên.dò dài bằng vl+,vl- ko dc.bữa trước cũng làm một con sam sung bị bệnh phím dó mình thay ic nhớ cùng dời thì lại ok.còn cái này thì khó quá.à con rgu ka7632 rất nóng nhưng dường 5v và 8v dều dủ cả

Comment

thế thì bạn thay con khác xem thế nào nhièu khi lỗi đấy bạn ah

Comment

Về tác giả

Collapse

manhhung1980 Tìm hiểu thêm về manhhung1980

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X