Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi sam sung can giup do

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi sam sung can giup do

anh em tren dien dan giup mình con tivi sam sung bị hư nguôn.ic STR6707 BỊ bị nổ mình thay vào chạy dược khoang 20 ngày lại bị hư lại mình tháo ic ra đo thì thấy bị chập chân 1,2,3 mình độ bằng 1 con sò nguòn vào không chạy sau do mình thay bằng con str6708 cung khong chạy,mong các bạn giúp cho mình,mình xin cảm ơn.

Bạn kt kĩ lk phần nguồn và tải ra.thay tụ liên quan đến đường dò sai điện áp về opto.Kta tụ lọc nguồn 300v,Thay tụ nhỏ bên sơ cấp
    Bạn thử làm vậy chắc là tốt
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

Nguyên văn bởi nguyenhuuha Xem bài viết
      anh em tren dien dan giup mình con tivi sam sung bị hư nguôn.ic STR6707 BỊ bị nổ mình thay vào chạy dược khoang 20 ngày lại bị hư lại mình tháo ic ra đo thì thấy bị chập chân 1,2,3 mình độ bằng 1 con sò nguòn vào không chạy sau do mình thay bằng con str6708 cung khong chạy,mong các bạn giúp cho mình,mình xin cảm ơn.
      góp ý với bạn !
      mái SS cụa bạn chạy 6707 m à ko biết co chạy cùng con SE hây ko . nếu có bạn xem có 1 tu pi 104 ở chân SE nầy rất lợi hại .(bê thứ cấp)
      thân !
      Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Nguyên văn bởi h_son Xem bài viết
        góp ý với bạn !
        mái SS cụa bạn chạy 6707 m à ko biết co chạy cùng con SE hây ko . nếu có bạn xem có 1 tu pi 104 ở chân SE nầy rất lợi hại .(bê thứ cấp)
        thân !
        em cảm ơn 2 anh đã chỉ cho em.nhưng nguồn của con tivi này không có hồi dùng hồi tiếp 2 anh ạ hôm nay em làm như thế này em bỏ chân 1,2,3 ra em không hàn vào mạch sau đó em lấy một con sò nguồn em làm như sau
        chân 1 của STR6707 tương đương với chân C của sò nguồn
        chần 2 của STR6707 tương đương với chân E của sò nguồn
        chân 3 của STR6707 tương đương với chân B của sò nguồn
        sau đó em cắm điện thì lại hư sò em tháo sò ra đo thì lại chập ba chân B,C,E HAI ANH GIÚP ĐỠ EM TIẾP NHÉ,bên thứ cấp thì tốt vì em lấy bộ nguồn trung quốc em câu dây sang thử thì máy chạy ngon lành,em định độ vào nhưng bộ nguồn trung quốc to quá không có chỗ nào để đặt nó vào,cho lên em phải nhờ 2 anh giúp đỡ em sủa bộ nguồn cũa

Comment

Nguyên văn bởi nguyenhuuha Xem bài viết
          em cảm ơn 2 anh đã chỉ cho em.nhưng nguồn của con tivi này không có hồi dùng hồi tiếp 2 anh ạ hôm nay em làm như thế này em bỏ chân 1,2,3 ra em không hàn vào mạch sau đó em lấy một con sò nguồn em làm như sau
          chân 1 của STR6707 tương đương với chân C của sò nguồn
          chần 2 của STR6707 tương đương với chân E của sò nguồn
          chân 3 của STR6707 tương đương với chân B của sò nguồn
          sau đó em cắm điện thì lại hư sò em tháo sò ra đo thì lại chập ba chân B,C,E HAI ANH GIÚP ĐỠ EM TIẾP NHÉ,bên thứ cấp thì tốt vì em lấy bộ nguồn trung quốc em câu dây sang thử thì máy chạy ngon lành,em định độ vào nhưng bộ nguồn trung quốc to quá không có chỗ nào để đặt nó vào,cho lên em phải nhờ 2 anh giúp đỡ em sủa bộ nguồn cũa

bạn phải hàn chân E tức là chân 2 đèn công xuất xuống mass thì bên trong IC nó không kích hoạt chế độ bảo vệ quá tải thì mới có dao động bạn à ban chỉ bẻ bỏ chân 1 và chân 3 để thay vào đó bằng con sò rời thôi tốt nhất là thay nó bằng con D 1402 or D1403 là tốt
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

ko được bạn mua bo nguồn 3 dây hoặc 5 dây về lai vào chắc ăn nhất mình gặp mấy con rồi máy chạy tốt ko có hồi âm

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
              bạn phải hàn chân E tức là chân 2 đèn công xuất xuống mass thì bên trong IC nó không kích hoạt chế độ bảo vệ quá tải thì mới có dao động bạn à ban chỉ bẻ bỏ chân 1 và chân 3 để thay vào đó bằng con sò rời thôi tốt nhất là thay nó bằng con D 1402 or D1403 là tốt
              em cảm ơn hai anh nhiều

Comment

tốt nhất là thay nguồn 3 dây là xong.ok Men

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenhuuha Tìm hiểu thêm về nguyenhuuha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X