Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ tivi vtb 21

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ tivi vtb 21

mấy bác cho hỏi ,máy khi mới khởi động thì núm ** bị xì,khoảng 5ph thì hết,em đã vệ sinh và thay núm ** khác rồi nhưng vẫn vậy, nhất là mở máy vào buổi sáng thì xì rất to,em xin nói thêm,khi nhận máy,núm ** bị sét, và đứt cầu chì nguồn mong đươc sự giúp đỡ của mọi người,em xin cảm ơn

khi ban thay nu'm ban phải vệ sinh sạch sẽ bạn lấy mỡ bôi trơn bôi xung quang rồi mớI ga'n núm vô.nếu kỹ hơn bạn mua hộp sơn den vế xịt quanh lỗ HV rối gấn núm vô là ok.vài lời gop y' voi bạn.
    ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

nếu bạn đã thay núm hv nhưng chưa hết,bạn thử lấy đồng hồ để thang 1000v dc,que đen để mass que đỏ bạn đưa từ cổ fbt lên đến núm hv coi có tia lửa hay xì hv hay kg?nhớ để que đo cách dây hv nhé đừng để chạm vào.nếu xì ở cổ fbt bạn có thể dùng keo ab xử lý.còn xì dây hv bạn thay là ok.

Comment

máy bạn phải thay mới dây hv đi hơng rồi bạn thay núm vào chưa chắc đã hết đu6ocj ra trợ trời 15k là ok

Comment

bạn phải biết nó xì ở đâu nếu bị xung quanh núm HV thì thì bạn thay núm mới, trước khi lắp núm vô bạn vệ sinh núm và xung quanh núm thật sạch "siêu sạch" = bằng xăng thơm, bôi keo silicon dán gương xung quanh lổ rồi chụp núm lại đè thật chặt.còn nếu dây xì thì bạn phải xác định chính chổ xì - vệ sinh thật sạch -dùng keo AB loại của Thái Lan " 2Ống tube" bôi vào là OK khỏi phải thay cả dây HV, thay dây không khéo coi chừng nghiêm trọng hơn. Còn nữa bạn phải chắc rằng nguồn cấp cho FBT có đúng không, nếu nguồn cấp cho FBT cao thì mọi việc làm trên sẽ không thành công lắm.
          Chúc Thành Công,

Comment

Nguyên văn bởi HoanKH Xem bài viết
            còn nếu dây xì thì bạn phải xác định chính chổ xì - vệ sinh thật sạch -dùng keo AB loại của Thái Lan " 2Ống tube" bôi vào là OK khỏi phải thay cả dây HV, thay dây không khéo coi chừng nghiêm trọng hơn.
            Nếu dây HV bị xì thì biện pháp lâu bền là thay dây mới bạn à , nếu trám lại thì ko bao lâu nó sẽ xì chổ khác .

Comment

thank's mấy bác, nó bị xì ở núm ** các bác ạ,em đã vệ sinh thay núm và dùng keo ab dán luôn ,em còn dùng sơn đen xịt quanh hv nữa,mở cả ngày vô tư nhưng để wa đêm đến sáng thì lại bị xì,nguồn cấp cho fbt 110v tốt,tại sao cứ sáng mới bị hả mấy bác,

Comment

có 2 nguyên nhân làm cho cao áp bị xì.1 là núm mới chưa tốt.2 là bạn vệ sinh chưa kỹ.Bạn thay lai núm khác di.không cần dán keo ab .bạn vê sinh ky quanh núm.lấy sơn den xit quanh núm rồi lấy mỡ bôi trơn bôi lên rồi gán núm mới vô.Sau đó bạn lấy máy sấy sấy khô vùng quanh núm.Mình nghĩ sẽ OK.

Comment

bạn làm thợ mà ko biết vậy tôi giải thích cho bạn nhé lúc ban ngay nhiệt độ cao bạn mở ko khi khô nó sẽ ko bị xì khi bạn tắt ngôunf để qua đêm các không khí ẩm lại bám vào dây hv hoặc núm cao áp bạn co quết mỏi tay keo với băng dính nó vẫn bị xì tốt nhất bạn mang ra thợ làm cao áp họ thay cho dây mới bạn ko cần phải keo sơn gi kả

Comment

mình biết thay dây là cách tốt,nhưng chỗ mình đi mua dây khó, nên mình muốn khắc phục ,ngoài việc thay dây còn cách nào nũa ko .anh nam mong được chia sẻ

Comment

Nguyên văn bởi thanh25 Xem bài viết
                      mình biết thay dây là cách tốt,nhưng chỗ mình đi mua dây khó, nên mình muốn khắc phục ,ngoài việc thay dây còn cách nào nũa ko .anh nam mong được chia sẻ
                      Bạn lau sạch sấy khô dây sau đó dùng băng dính đen cắt đôi chiều ngang quấn lần lượt từ cao áp lên tới núm HV.Đảm bảo hết xì luôn
                      Phương -Hải Dương
                      Email:
                      Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                        Bạn lau sạch sấy khô dây sau đó dùng băng dính đen cắt đôi chiều ngang quấn lần lượt từ cao áp lên tới núm HV.Đảm bảo hết xì luôn
                        Dây cao áp mà quấn bang keo đen thì mình nghĩ càng tạo điều kiện cho no tích tụ hơi nước nếu có được cung không bao lâu.theo mình thì lấy xăng thơm dùng khăn lau thật sạch khỏi quấn gì .Vì dây nay khong bi xì mà xi ơ núm,

Comment

thay dây hv bạn có thể lấy từ fbt cũ,nhưng phải biết thay mới được.băng keo,và các loại nhựa khác kg có nghĩa lý gì với điện áp hv cao tới mấy chục ngàn v đâu.

Comment

nếu bạn tự thay dây khác bạn phải có keo 502 và bột đá sau đó bạn đục cổ cao áp ra và tra dây khác vào đắp bột đá hòa keo 502 nhiều vào là hết xì ngay mình cũng làm như thế rồi nhưnbg chông nó xấu lắm hihi thợ ko chuyên mà con vtb bạn lắp cao áp tivi tàu vào vẫn là một mà mua con cao áp cũ 30k lắp vào

Comment

Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
                              Dây cao áp mà quấn bang keo đen thì mình nghĩ càng tạo điều kiện cho no tích tụ hơi nước nếu có được cung không bao lâu.theo mình thì lấy xăng thơm dùng khăn lau thật sạch khỏi quấn gì .Vì dây nay khong bi xì mà xi ơ núm,
                              Ù đúng là không được lâu.nhưng cũng khá dài.làm như này nhằm mục đích cách li hơi ẩm trực tiếp ngấm vào dây cao áp.nói chung la cũng ổn.mình thi thoảng cũng làm vậy thấy cũng được
                              Phương -Hải Dương
                              Email:
                              Fb

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh25 Tìm hiểu thêm về thanh25

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X