Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp SAMSUNG CS-21M16MG!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
    bác có sơ đồ sam sung CS21M16MG không cho em xin với! tình hình mấy linh kiện sau sò ngang cháy mất số hết không biết thông số mà thay bác ạ! cám ơn nhiều!
    Khi xưa mình học ở trường các thầy thường yêu cầu thay sò dòng chuẩn đúng mã nhưng bây h chiêu đó ko còn dc áp dụng nữa= sò mới dởm nhiều,bạn cứ mạnh dạn mà đóng con mới có PA lớn hơn là dc thôi mà= D2499,hay sò vi tính(bãi-tháo ra từ xác máy) rẻ mà chuẩn........
    Đỗ Ngọc Hiếu
    Từ Sơn, Bắc Ninh
    Điện thoai; 0989 800

Comment

Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
      Khi xưa mình học ở trường các thầy thường yêu cầu thay sò dòng chuẩn đúng mã nhưng bây h chiêu đó ko còn dc áp dụng nữa= sò mới dởm nhiều,bạn cứ mạnh dạn mà đóng con mới có PA lớn hơn là dc thôi mà= D2499,hay sò vi tính(bãi-tháo ra từ xác máy) rẻ mà chuẩn........
      máy của em bị cháy một số linh kiện như tụ và trở . em không có thông số! anh em nào có sơ đồ con này cho em xin

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
      DD:0982 470 874
      Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

máy của em bị cháy một số linh kiện như tụ và trở . em không có thông số! anh em nào có sơ đồ con này cho em xin
        mình có mấy cái bo Sam sung nhưng không có biết mã số của máy nào , nếu bác có vài tấm hình bo máy bác cần thì chụp lên để xem có cái nào giống thì mình tra linh kiện cho bác .

Comment

chuẩn đấy, ông bạn cứ làm theo cách của langmang2007 ấy nhé, những con diot ghim áp ấy rất hay bị thông gây ra hiện tượng đó, kiểm tra kỹ bạn nhé, chúc bạn thành công

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
            mình có mấy cái bo Sam sung nhưng không có biết mã số của máy nào , nếu bác có vài tấm hình bo máy bác cần thì chụp lên để xem có cái nào giống thì mình tra linh kiện cho bác .
            em chưa biết chụp hình anh ạ! máy mà có cái mạch nhỏ rời gắn vàochổ giữa tuner và cổng ra của AV đó anh!

Comment

em chưa biết chụp hình anh ạ! máy mà có cái mạch nhỏ rời gắn vàochổ giữa tuner và cổng ra của AV đó anh!
              sam sung có nhiều đời máy có cái bo khối xử lý âm thanh đó bác à , bác cứ cho tên IC khiển và tên cục cao áp thì dễ tìm hơn , và số thứ tự của linh kiện cháy nữa thì càng tốt .

Comment

sam sung có nhiều đời máy có cái bo khối xử lý âm thanh đó bác à , bác cứ cho tên IC khiển và tên cục cao áp thì dễ tìm hơn , và số thứ tự của linh kiện cháy nữa thì càng tốt .
                cao áp của nó là FSV14A004C(S) và ic LA78040, tổng TDA9361PS/N2/4I1505 anh ạ! Suốt ngày cứ làm phiền anh thế này ngại quá . Giá như nhà em ở gần anh thì đến làm đệ tử của anh thì hay quá! huhuhuh

Comment

cao áp của nó là FSV14A004C(S) và ic LA78040, tổng TDA9361PS/N2/4I1505 anh ạ! Suốt ngày cứ làm phiền anh thế này ngại quá . Giá như nhà em ở gần anh thì đến làm đệ tử của anh thì hay quá! huhuhuh
                  có gì đâu mà phiền bác ơi , giúp gì được thì giúp để cùng tiến lên chứ bác , bác xem thử cái mạch này có giống như mạch bác đang cần tìm trị số linh kiện hay không ,
                  Attached Files

Comment

samsung thì thường cháy tụ dập xung sò dòng và tụ AFC hai con này là 681/2k,và trở AFC...........cho biết ký hiệu ghi trên main là tìm được chứ gì
                    NO NO
                    NO NO

Comment

Nguyên văn bởi quocthaibmt Xem bài viết
                      sam sung có nhiều đời máy có cái bo khối xử lý âm thanh đó bác à , bác cứ cho tên ic khiển và tên cục cao áp thì dễ tìm hơn , và số thứ tự của linh kiện cháy nữa thì càng tốt .
                      bác quocthai có chế độ dvd k mà k thấy bác qua luồng dvd vậy. Cho e xin yahoo nhé, xin cám on.

MỸ THO - TIỀN GIANG
                      "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

Nguyên văn bởi thong85_tg Xem bài viết
                        bác quocthai có chế độ dvd k mà k thấy bác qua luồng dvd vậy. Cho e xin yahoo nhé, xin cám on.
                        hiiiiiiiiiiiiiii hôm nay mới phát hiện em trai có hàng chữ ký mới nhe...............dạo này khỏe ko??????????????????
                        NO NO
                        NO NO

Comment

Nguyên văn bởi thong85_tg Xem bài viết
                          đầu DVD thì mình chỉ có sửa thôi , hư gì sửa đó , không có thì trả máy cho khách thôi , chứ độ chế phần mềm , FW gì đó rắc rối quá , mình lại ít có thời gian để nghiên cứu món đó nên cũng không chuyên sâu DVD lắm , thỉnh thoảng cũng ghé luồng đó , nhưng ít khi có ý kiến vì các anh em khác cũng góp ý nhiều rồi . Yahoo thì mình không sử dụng , nếu có gì trao đổi thì vào gmail nhé , buithai2011@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                            hiiiiiiiiiiiiiii hôm nay mới phát hiện em trai có hàng chữ ký mới nhe...............dạo này khỏe ko??????????????????
                            kaka cả tháng nay e đi xã giao dụ dổ k à huuuu, mưa ế k làm dc ra đường kiếm cháo hichiccc.

MỸ THO - TIỀN GIANG

Comment

Nguyên văn bởi quocthaibmt Xem bài viết
                              đầu dvd thì mình chỉ có sửa thôi , hư gì sửa đó , không có thì trả máy cho khách thôi , chứ độ chế phần mềm , fw gì đó rắc rối quá , mình lại ít có thời gian để nghiên cứu món đó nên cũng không chuyên sâu dvd lắm , thỉnh thoảng cũng ghé luồng đó , nhưng ít khi có ý kiến vì các anh em khác cũng góp ý nhiều rồi . Yahoo thì mình không sử dụng , nếu có gì trao đổi thì vào gmail nhé , buithai2011@gmail.com
                              e chưa sử dụng gmail lần nào để e đăng ký xem sao chắt khó lắm đây.

MỸ THO - TIỀN GIANG

Comment

có gì đâu mà phiền bác ơi , giúp gì được thì giúp để cùng tiến lên chứ bác , bác xem thử cái mạch này có giống như mạch bác đang cần tìm trị số linh kiện hay không ,
                                cái hình phía trên đó anh ơi! mà hình như anh tháo cao áp ra rồi phải không anh?

Comment

Về tác giả

Collapse

ĐTLêLuân708 Tìm hiểu thêm về ĐTLêLuân708

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X