Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ti vi Sony 21 tiếng chập chờn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ti vi Sony 21 tiếng chập chờn

Tôi cho chiếc Tivi sony 21 in hàng Mã lai năm 1995 bây giờ không hiểu sao cứ bật lên khoảng 30 phút mới có tiếng, có lúc có tiếng rồi lại mất xong lai có. Nhờ các bác cao thủ đoán bệnh giúp. Xin cảm ơn rất nhiều!

tôi chưa có kiến thức thực tế nên vấn đề này chịu.Anh em nào có khả năng thì giúp hoa cỏ với chứ cứ để hoaco đợi thế

Comment

Nguyên văn bởi trannghi1901 Xem bài viết
      tôi chưa có kiến thức thực tế nên vấn đề này chịu.Anh em nào có khả năng thì giúp hoa cỏ với chứ cứ để hoaco đợi thế
      tôi co gặp 1 cái sony mất tiếng là bị khô tụ lọc 5v hay 9v của ic điều hoà bạn thay thử xem

Comment

Tv mất tiếng do hở hàn ic công suất,loa bị chập chờn khi có tiếng khi không thay thử loa khác,nếu không hết hàn lại Q851,R864,R865,C817(gần ic 851 regu 9v)

Comment

TV sony tiếng lúc có lúc không. Ở gần ic công suất âm thanh có mấy con BJT. Trong đó có con làm nhiệm vụ tắt tiếng (mute) bạn hút chân b ra là có tiếng trở lại. Còn muốn làm kỹ hơn thì từ chân b con BJT (MUTE) đó bạn lần ngược về đến một con BJT khác con nầy đưa lệnh ra để điều khiển con MUTE. Kiểm tra lại con nầy và các điện trở xung quanh no (chỉ có vài linh kiện thôi ). Chúc bạn thành công

Comment

Nguyên văn bởi hoaco Xem bài viết
            Tôi cho chiếc Tivi sony 21 in hàng Mã lai năm 1995 bây giờ không hiểu sao cứ bật lên khoảng 30 phút mới có tiếng, có lúc có tiếng rồi lại mất xong lai có. Nhờ các bác cao thủ đoán bệnh giúp. Xin cảm ơn rất nhiều!
            Trong trường hợp này bạn cần xem lại tụ xuất âm bị khô.Hơn nữa bạn không nói rõ là máy bị có chu kỳ hay ko có chu kỳ. Nếu kiểm tra tụ ko hiệu quả thì bạn cần xem lại đường Mute có bị tác động hay là ko.

Comment

Bạn cho biết thênm thông tin thêm
              1- model
              2-mất tiếng tất cả hay chĩ hư ở trạng thái TV-AV
              3-Bạn là thợ "già" hay mới nhập môn mới chỉ được
              END

Comment

... Tivi Sony hàng thùng hay bị hiện tượng này lắm, tui đã xử lí vài cái roài.... nguyên nhân là do lỏng mạch chân mối hàn trong hộp trung tần âm thanh...

Comment

Các bác nhiệt tình giúp, cảm ơn các bác rất nhiều!. Tôi sẽ thử nếu không được sẽ hỏi các bác tiếp.

Comment

minh cung gap pan nhu the ti vi sony21ich giai ma TDA8375A củng mất tiếng nhưng minh nối bỏ qua ic TDA8424 thì có tiếng nhưng ko điều chỉnh to nhỏ dc vi con ic nay la điêu chinh volum trong ic minh thay roi nhung vẩn ko co tiếng ic nhớ và sử lý minh củng thay rrồi

Comment

bị mạch bảo vệ tiếng ! xả bỏ Q521 và Q522 ..........gần cs tiếng ! hic lâu quá ko làm bệnh này ko bít có nhớ đúng đèn ko nữa !
                      |

Comment

Về tác giả

Collapse

hoaco Tìm hiểu thêm về hoaco

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X